Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Nói cái gi nói vào vấn đề chính, không nói lan man bác nhé. Còn kiểu nói như bác thì ai không nói được. Chẳng qua bác cũng chả biết gì về xe Sh Ý và Sh VN mà bác nói nhà bác có nào là 125i, 150i, 300i. Hehe, Bác mở miệng ra là chê người khác kém hiểu biết này nọ. Và mình có sự nghi ngờ nhẹ, Nhưng từ qua đến nay thì mình đã chứng thực được mối nghi ngờ của mình. :D :D, chẳng qua cũng chỉ khoa ngôn để che giấu đi khuyết điểm của mình thôi.:rolleyes:
Nói vậy cho nhanh
mấy ngàn ace coi trong này chỉ có 2 ông Nu là nói Tiêu chuẩn, chất lượng SHVN = SH Ý
Còn nếu tối nói sai thì cả 100 người bác bỏ
Ok chưa

• Haha
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Bớt đánh tráo khái niệm giùm
Lên Youtube tìm từ khoá nào ? Nói rõ ra giùm ?
Dẫn link cụ thể ra giùm cái.
Thấy bác vào diễn đàn chắc cũng suy nghĩ chính chắn ai ngờ càng nói càng lòi cái NU của bác ra. :D
Còn bác tôn thờ châu Âu đẹp, châu Âu là nhất chắc bác chỉ du lịch qua youtube thôi. Bỏ tiền đi trực tiếp đi bác. Rác đầy, mấy cái hẻm nó khai rùm nha. :)
đúng là lớn người nhưng tư duy ko quá lớp chồi :)
Có cần show visa EU và USA đã đi lên đây ko .
Ếch ngồi đáy giếng
Nói vậy cho nhanh
mấy ngàn ace coi trong này chỉ có 2 ông Nu là nói Tiêu chuẩn, chất lượng SHVN = SH Ý
Còn nếu tối nói sai thì cả 1000 người bác bỏ
Ok chưa
Mở to con mắt mà coi dây chuyền của họ
kiếm clip ko ra thì hiểu trình sao rồi

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nói vậy cho nhanh
Còn nếu tối nói sai thì cả 100 người bác bỏ
Ok chưa
Mất công giấu bao lâu nay. Nay lộ ra rồi hả bác, bớt nóng, bớt nóng, vui vẽ không quạo nha!!! Cách nói chuyện bắt đầu chửi bới người khác và cùn lên rồi nha :D :D

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Bớt đánh tráo khái niệm giùm
Lên Youtube tìm từ khoá nào ? Nói rõ ra giùm ?
Dẫn link cụ thể ra giùm cái.
Thấy bác vào diễn đàn chắc cũng suy nghĩ chính chắn ai ngờ càng nói càng lòi cái NU của bác ra. :D
Còn bác tôn thờ châu Âu đẹp, châu Âu là nhất chắc bác chỉ du lịch qua youtube thôi. Bỏ tiền đi trực tiếp đi bác. Rác đầy, mấy cái hẻm nó khai rùm nha. :)
đúng là lớn người nhưng tư duy ko quá lớp chồi :)
Có cần show visa EU và USA đã đi lên đây ko .
Ếch ngồi đáy giếng
Nói vậy cho nhanh
Còn nếu tối nói sai thì cả 1000 người bác bỏ
Ok chưa

• Haha
Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Mất công giấu bao lâu nay. Nay lộ ra rồi hả bác, bớt nóng, bớt nóng, vui vẽ không quạo nha!!! Cách nói chuyện bắt đầu chửi bới người khác và cùn lên rồi nha :D :D
Nói với mấy ông trình kém mất tg , chốt vậy cho nhanh
Nực cười là chả biết gì về ngành may bày đặt hỏi biết VN đứng mấy ko ? ko biết thì đừng lên tiếng ko ai nói Nu đâu. haha

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ông chạy 2 chiếc dream thái vaf dream việt cùng lúc và so sánh cảm nhận được chưa? Ông căn cứ đâu nói ngta vừa đi vừa phá? phán bừa
Nhà em mua 1 chiếc Thái đời 2000, một chiếc Super đời 2002. Giờ cả 2 chiếc đều còn, chất lượng còn lại theo mình đánh giá là... ngang nhau nha. Super ngồi sau sướng hơn vì có gác chân cố định, thái ngồi bực hơn vì gác chân gắn luôn với gắp sau. xem ra cải tiến đó của super đáng đồng tiền bát gạo hơn.
So sánh chi tiết:
-Dream Thái:
+ Bô bị mục sau 5 năm vận hành, thay mới bằng bô Super đâu năm 2005-2006 gì đó không nhớ
+ Dàn để chân sau gắp bị lõng lẽo, mà ít chở ai nên lười không khắc phục hay thay mới luôn
+ Bửng bị ố vàng sau 3-4 năm cày đường đất đỏ, có vết nứt chân chim khá dày, đã thay thế năm 2010.
+ Yên xe êm ru, ngồi đường gần êm mông lắm, đi đường xa thì tê cứng luôn, có cái được cái mất ở việc êm. hihi
+ Máy khá bền, xoáy supap ở 110.000 km. Chạy đến nay không thấy gì nữa.
- Super Dream:
+ Bửng trước xài cũng bị giòn theo thời gian, sau 10 năm cũng thay mới, bửng không đẹp bằng Thái do tem dán và thiếu trái đào.
+ Dàn để chân to, yên tỉnh nên ngồi sau khá sướng
+ Yên xe cứng hơn Thái, ngồi đường dài lại không ê mông như Thái mà có cảm giác hơi đau đau ở thắt lưng.
+ bô đến giờ vẫn zin, chưa mục, cái này tốt hơn Thái.
+ Máy: khá êm nha, thật sự không thua thái đâu, em cũng đã xoáy supap lại. nay chạy gần 200.000 km rồi.
Cả hai xe đều chưa thay thế hay phục hồi phuộc, vì còn khá ngon lành, phuộc trước cả 2 đều đã thay 2-3 lần nhớt rồi, vào hãng mấy ảnh làm nên mình không rành là thay ntn.
Còn lại cứ đổ xăng chạy, nói chung cả hai đều bền!
HẾt

Hạng D
15/9/08
2.040
2.212
123
Nhà em mua 1 chiếc Thái đời 2000, một chiếc Super đời 2002. Giờ cả 2 chiếc đều còn, chất lượng còn lại theo mình đánh giá là... ngang nhau nha. Super ngồi sau sướng hơn vì có gác chân cố định, thái ngồi bực hơn vì gác chân gắn luôn với gắp sau. xem ra cải tiến đó của super đáng đồng tiền bát gạo hơn.
So sánh chi tiết:
-Dream Thái:
+ Bô bị mục sau 5 năm vận hành, thay mới bằng bô Super đâu năm 2005-2006 gì đó không nhớ
+ Dàn để chân sau gắp bị lõng lẽo, mà ít chở ai nên lười không khắc phục hay thay mới luôn
+ Bửng bị ố vàng sau 3-4 năm cày đường đất đỏ, có vết nứt chân chim khá dày, đã thay thế năm 2010.
+ Yên xe êm ru, ngồi đường gần êm mông lắm, đi đường xa thì tê cứng luôn, có cái được cái mất ở việc êm. hihi
+ Máy khá bền, xoáy supap ở 110.000 km. Chạy đến nay không thấy gì nữa.
- Super Dream:
+ Bửng trước xài cũng bị giòn theo thời gian, sau 10 năm cũng thay mới, bửng không đẹp bằng Thái do tem dán và thiếu trái đào.
+ Dàn để chân to, yên tỉnh nên ngồi sau khá sướng
+ Yên xe cứng hơn Thái, ngồi đường dài lại không ê mông như Thái mà có cảm giác hơi đau đau ở thắt lưng.
+ bô đến giờ vẫn zin, chưa mục, cái này tốt hơn Thái.
+ Máy: khá êm nha, thật sự không thua thái đâu, em cũng đã xoáy supap lại. nay chạy gần 200.000 km rồi.
Cả hai xe đều chưa thay thế hay phục hồi phuộc, vì còn khá ngon lành, phuộc trước cả 2 đều đã thay 2-3 lần nhớt rồi, vào hãng mấy ảnh làm nên mình không rành là thay ntn.
Còn lại cứ đổ xăng chạy, nói chung cả hai đều bền!
HẾt
Tự sướng :D :D :D
Rồi review sh150 VN và Ý cho ace trên này mở rộng tầm mắt đi

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nói với mấy ông trình kém mất tg , chốt vậy cho nhanh
Nực cười là chả biết gì về ngành may bày đặt hỏi biết VN đứng mấy ko ? ko biết thì đừng lên tiếng ko ai nói Nu đâu. haha
Khổ thân nhất là có người nghe người ta nói gì là ngồi cong lưng gõ máy tính, tra gg để lên đây tranh luận. hehe, nói về may mặc là lấy ví dụ thôi, tự nhiên vào hỏi ba linh tinh và nói ba linh tinh không liên quan xe cộ làm gì.
Còn bác nói phải có sách, mách có chứng, công tâm đàng hoàng thì người khác nghe. Khi nào bác đưa ra được so sánh của SH Ý và SH Việt Nam sau 100.000km cộng với bảng tiêu chuẩn việt nam, tiêu chuẩn Ý của hai thằng đó thì hãy nói. Còn bác không biết làm thì tham khảo phần so sánh Dream Thái vs Super Dream bên trên của mình nha.
P/S: Chửi người ta ngu hoài có làm mình khôn lên được hơn không bác?

• Haha
Tập Lái
Khổ thân nhất là có người nghe người ta nói gì là ngồi cong lưng gõ máy tính, tra gg để lên đây tranh luận. hehe, nói về may mặc là lấy ví dụ thôi, tự nhiên vào hỏi ba linh tinh và nói ba linh tinh không liên quan xe cộ làm gì.
Còn bác nói phải có sách, mách có chứng, công tâm đàng hoàng thì người khác nghe. Khi nào bác đưa ra được so sánh của SH Ý và SH Việt Nam sau 100.000km cộng với bảng tiêu chuẩn việt nam, tiêu chuẩn Ý của hai thằng đó thì hãy nói. Còn bác không biết làm thì tham khảo phần so sánh Dream Thái vs Super Dream bên trên của mình nha.
P/S: Chửi người ta ngu hoài có làm mình khôn lên được hơn không bác?
Chốt : hàng mà sản xuất ở Ý ngon hơn sản xuất ở Việt. Hai bác không nói qua lại nữa.hahaha