Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Xe SH160i năm sản xuất 2023 mua ngày 2/8/2023. Tại thời điểm 4/11/2023 số Km đã đi 2140Km xe bị tróc sơn, rỉ sét tại hầu hết các mối hàn khung sườn, bình xăng và ống xả (có biên bản làm việc với Head Honda Minh Thịnh Phát 3, 519 Kha Vạn Cân, F. Linh Đông, Tp. Thủ Đức, HCM).

honda sh160i 2023 ri set oser.jpg

Sau khi tiếp nhận phản ánh từ tôi và Head Minh Thịnh Phát 3, Honda Việt Nam gọi điện trả lời rằng : Lỗi này không phải do xe kém chất lượng mà phát sinh trong quá trình sử dụng và từ chối bảo hành (Chỉ trả lời qua điện thoại).

Thiết nghĩ Honda là hãng xe lớn ở Việt Nam mà bán xe bị rỉ sét, chế độ bảo hành thiếu chuyên nghiệp, trịnh thượng xem thường khách hàng quá.

Mong cộng đồng mạng cho ý kiến để rộng đường dư luận.

Ghi chú: Hạng bảo hành của SH160i là : 3 Năm hoặc 30 ngàn Km
(Mong Admin đăng bài giúp tôi với. Cám ơn nhiều).

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Xe có bơi lội hay ở miền biển ko mà rỉ sét ghê vậy bác? Con super dream 16 năm tuổi của em còn ko bị vậy.
Xe ở TP. HCM, không bơi lội gì cả. Chỉ quanh quẩn gần nhà mới 3 tháng với 2100Km mà rỉ sét vậy bác à. Mà tui nghĩ xe ở vùng biển nếu mới chỉ 3 tháng mà sét vậy thì ai dám mua.

Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Theo Bác chủ giờ bảo hành như thế nào...thay nguyên con xe hay thay các chi tiết...
Không riêng Ống xả, bình xăng lớn mà Các vị trí mối hàn trên sườn xe đều bị rỉ sét vàng khè. Thay chi tiết thì thay thế nào? Không lẻ tháo ra sơn lại hết mà sơn lại thì chắc gì đã không sét khi vật làm khung sườn không đạt.

• Like
Reactions: bstangquocchi
Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Xe mình cũng có mấy chỗ giống trên hình mua 28/08/2023 ,ngay cái pô vs phần phuột trước.
Bác kiểm tra lại bình xăng (nhìn bên dưới xe bên cạnh cây thăm nhớt) và khung sườn xem có bị không?

• Like
Reactions: bstangquocchi