Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Trường hợp của bác minhtan78 liên quan đến hệ thống xăng lửa và bù ga có tải chứ không do bù ga sáng ...

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Bác minhtan78 ở đâu ... sì gòn thì ghé bác Tấn trị 1 nốt nhạc

Tập Lái
18/7/14
48
10
8
45
Nóng là sao hả Bác? Đồng hồ nhiệt lên cao hả? nếu vậy xem lại hệ thống làm mát : Bác để xe đứng một chổ kiểm tra cho chắc.
Vào cua, đạp côn mà liệm máy...Đứng chổ , bác đạp thốc ga và xem kim máy hoạt động như thế nào, có bị liệm xuống ko? nếu vẫn bị liệm thì chỉ bù ga

Sáng nổ máy vòng tua lên 1 ngàn 2, khoảng 2, 3 phút còn 800. Đứng tại chổ đạp Côn không bị gì, giải nhiệt ok. Chạy khoảng ba bốn chục km, lúc chạy nhanh khi đạp côn sang số thì tua máy xuống rất nhanh, tệ hơn nữa khi chạy chậm để quẹo là tắt máy luôn- làm mất trợ lực hú hồn. Bữa trước đem ra gara gần nhà thợ kiểm tra nói thước lái bị vì nhớt, gởi xì gòn phục hồi rồi (báo giá 1.4 chai).

Bác... em đang lăn tăn cái vụ thay cái ABS Accord 94, của em nó chỉ cháy cái bơm tổng. Bữa trước bác Toy tư vấn nên mua đặt trên Ebay nguyên bộ (Module + hộp) của 2002 để thay, theo ý bác nó có đảm bảo cho mình ko?, sợ đặt về ko dùng được sao mà đổi. Bác biết ai dư cái chỉ em mua giá mềm mềm ko bác

Tập Lái
18/7/14
48
10
8
45
Bác minhtan78 ở đâu ... sì gòn thì ghé bác Tấn trị 1 nốt nhạc
Em Cám ơn Bác, em trên Bình Phước lận, bịnh nặng em mới xuống Bác Tấn vài lần rồi, bị lặt vặt em để gần nhà cho tiện

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Sáng nổ máy vòng tua lên 1 ngàn 2, khoảng 2, 3 phút còn 800. Đứng tại chổ đạp Côn không bị gì, giải nhiệt ok. Chạy khoảng ba bốn chục km, lúc chạy nhanh khi đạp côn sang số thì tua máy xuống rất nhanh, tệ hơn nữa khi chạy chậm để quẹo là tắt máy luôn- làm mất trợ lực hú hồn. Bữa trước đem ra gara gần nhà thợ kiểm tra nói thước lái bị vì nhớt, gởi xì gòn phục hồi rồi (báo giá 1.4 chai).

Bác... em đang lăn tăn cái vụ thay cái ABS Accord 94, của em nó chỉ cháy cái bơm tổng. Bữa trước bác Toy tư vấn nên mua đặt trên Ebay nguyên bộ (Module + hộp) của 2002 để thay, theo ý bác nó có đảm bảo cho mình ko?, sợ đặt về ko dùng được sao mà đổi. Bác biết ai dư cái chỉ em mua giá mềm mềm ko bác
Em nhớ Bác rồi.
Xe Bác bị bù ga ( có tải) nằm sát vách thành máy. Em nói bác thử là để cho xe nóng máy hoàn toàn ..Đạp thốc ga xem tua máy rớt như thế nào...? Chuẩn là khi đạp thốc ga khoản 3500 thì khi buôn chân ga tua máy trở về cầm chứng 900-1000 sau đó từ từ xuống 800 ổn định, Có một số bài chỉ cách chỉnh bù ga, riêng em còn có bài "thơ" bên thớt Thơ cũng có luôn.
Về ABS thì : Mua hàng đúng đời vẫn có nhưng nên mua giá cao cao một chúc ( nhờ Tuhaily mua) như vậy mới sử dụng được, mua giá rẽ coi chừng mua nhằm cục sắt (PS bị 3 cái) , còn mua bơm ABS đời 1999-2003 thì cần chú ý : các đời này có hai loại , một là bơm đã tích hợp với hộp điện tử thành một khối, mua về rất gọn, đẹp giá rẽ, chay ngon nhưng PS không lắp được vì ECU của accord 94-97 chưa tích hợp tính năng này. Nếu mua bơm đời 1999-2000 thì chọn hộp riêng và chú ý đầy đủ Zắc ( đực và cái), hộp ( rất khó kiếm giá mắt hơn bơm 2 lần ) cũng phải có zắc ( đực và cái) thì PS sẽ hoàn chỉnh cho Bác.
Do bơm ABS đời 1999-2000 là hệ thống bơm trực tiếp và liên rục nên đạp sẽ sướng hơn 94-97. Nghĩa là chân bác còn nhấn thắng thì bơm vẫn tiếp tục bơm, còn 94-97 thì bơm dán tiếp nên đạp khoản 5s là hết áp lực và chung ta phải nhả chân đạp lại.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai

Coi chừng cái vít dẹp nó xiết hết vào thì lấy gió đâu mà giữ ga cầm chừng mà không bị tuột, hoặc giả tốc độ thấp, nếu côn ga ko nhịp nhàng thì rất dễ tắt máy. Bù ga sáng ko liên quan

• Like
Reactions: Nguyen_Acc