Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
E kiểm tra thấy có vẻ hơi đen rùi bác
Chắc ăn thay luôn lọc nhớt hộp số nữa chứ hộp số Honda V6 nổi tiếng ở Mỹ là hay bi phốt đấy
Dầu hộp số thì vô hãng Honda dùng dầu của hảng củng ok, còn không ra ngoài kiếm được dầu hộp số tổng hợp ( full synthetic ATF fluid ) tương thích là ngon nhất

• Like
Reactions: Mrdeee
Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Con cọp 3.5 chạy bốc không phải chê gì luôn, bạn vào hãng kiểm tra thì sẽ phát hiện bệnh thôi. Chúc bạn lái xe an toàn.

• Like
Tập Lái
22/8/14
21
6
3
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chắc ăn thay luôn lọc nhớt hộp số nữa chứ hộp số Honda V6 nổi tiếng ở Mỹ là hay bi phốt đấy
Dầu hộp số thì vô hãng Honda dùng dầu của hảng củng ok, còn không ra ngoài kiếm được dầu hộp số tổng hợp ( full synthetic ATF fluid ) tương thích là ngon nhất
E coi trong manual service bảo nên thay dầu Honda ATF Z1 nên chắc e sẽ vào hãng thay cho lành. Thanks bác

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
Cám ơn bác đả thông tư tưởng. Thế bác có biết chỗ nào bán nhớt hộp số AT của Honda chỉ e với. Hay là vào hãng mua cho lành bác nhỉ
Vào hãng mua cho chắc ăn anh ơi, nhớt hộp số phải mua đồ hãng ko nên chế nhớt ngoài vào, nhất là Honda hay bị lỗi hộp số. Xe mình cứ 50,000 miles là thay nhớt hộp số cho lành.

• Like
Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Accord doi nay hinh nhu dung chung hop so voi Acura MDX 3.5 hay bi loi hop so. khi do chi thay thoi chu thay dau khg an thua

• Like
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
Nhất trí với bác
Honda Accord cái gì cũng ngon hết, chỉ có hộp số với bearing của nó hơi ẹ thôi. Nếu anh nổ máy chạy idle mà nghe tiếng rít rít ào ào, thì nên mang xe đi check pulley/bearings. Xe mình bị bảo hành cái đó rồi, trong hạn bảo hành nên được dealer làm free; bữa đó mình thấy vài xe khách cũng complain bị giống mình.