Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
RE: Hộp số của Camry 2007 có vấn đề

các bác đừng tin quá vào nhận xét trên yahoo, chỉ mang tính tham khảo thôi, dân bắc Mỹ suốt ngày than phiền về hộp số, hết acura, audi, Bmw series 3, giờ đến camry...., thật ra là toàn nghe truyền miệng....

Hạng B2
19/7/06
115
0
0

các bác cứ chê Cam2007 thế thì Cam 2004 sẽ lên giá đấy

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

em chưa đi Toy số tự động bao giờ nhưng đang đi xe Honda Ody em thấy số AT của nó cũng ngọt đấy chứ và em nghĩ Toy và Hon cũng same nhau mà, ko đến nỗi đâu các bác cứ yên tâm đón chào Cam 2007 đi, chủ yếu là giá cả của nó thế nào thôi.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Em nghĩ nó chắc chả đến nỗi nào đâu vì nếu nó bị lỗi thì TO nó đã thu hồi để sửa chữa rồi. Vấn đề chính là giá của con Cam mới LD này thế nào thôi.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Mấy bác lại nhen cho em chút tia hy vọng rồi !
@mienhinh : ý em là cơ bắp sẽ đô như Rambo mà :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Em nghĩ bác nên test xe trước khi mua là ok, vì mọi người quá kỳ vọng ở Camry nên nghĩ thế, phải tự mình cảm nhận thì mới biết :D,chứ hộp số AT thì hãng nào nó cũng làm được, và làm từ lâu rồi .

Kar
Hạng B2
14/10/04
137
2
18
50
HN

Em thì thấy đánh giá của Yahoo đó ko hẳn là khách quan, làm sao chỉ có mấy ý kiến đánh giá đó mà quy chụp cho Toy dc, Camry 2007 được đánh giá cao trên các tạp chí uy tín như Autoweek, Forbes, WardsAuto...vv nếu đánh giá chuẩn xác qua ý kiến khách hàng thì phải là khảo sát kiểu Consumers' report hoặc J.D. Power & Associates kéo dài từ 6 tháng cho đến 3 năm với số lượng khách hàng tham dự lên tới hàng trăm ngàn người đó thì mới có dc sự tin cậy. Hơn nữa cái review của Yahoo cũng như Diễn đàn của ta thôi, mở hoàn toàn, ai biết đó có phải là khách hàng thực của Toy hay PR của hãng khác?
Hơn nữa, ở Mẽo có Cơ quan An toàn Giao thông Quốc gia Hoa kỳ , cơ quan này đứng ra bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng atô, khi nhận dc từ 5 khiếu nại trở lên, Cơ quan sẽ vào cuộc điều tra. Nếu khiếu nại đúng, cơ quan này sẽ yêu cầu nhà sản xuất thu hồi xe trong 1 khoảng thời gian nhất định. Chậm là phạt lun, ngay cả Bim và VW năm ngoái cũng bị phạt đâu hơn 1 triệu $ vì tội chậm chễ đó.

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Em cũng đồng ý quan điểm với bác Haisidekar. Đây không phải là lần đầu TOY làm hộp số tự động, mà nếu đó là sự thật thì hãng sẽ thu hồi ngay. Cần lắng nghe thêm nhiều nguồn thông tin uy tín. Bác nào có ý định mua TOY 2007 thì cứ bình tĩnh nuôi sự sung sướng đi, đừng lo gì cả.

...

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Tôi nghĩ cứ ngồi uy diễn và đưa ra kết luận dựa vào các ý kiến trên diễn đàn thì khó mà khách quan được.

Có 2 cách có lẽ hay hơn:

1/ Hỏi ý kiến những người đã thực sự sử dụng Camry 2007 tại Việt Nam (số này có lẽ chưa nhiều, đến thời điểm này chắc không quá 50 em), hoặc

2/ Đến đại lý To gần nhất và đề nghị cho chạy thử xe.

Sau đó ta kết luận vẫn chưa muộn.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Trích đoạn: tranteo

Tôi nghĩ cứ ngồi uy diễn và đưa ra kết luận dựa vào các ý kiến trên diễn đàn thì khó mà khách quan được.

Có 2 cách có lẽ hay hơn:

1/ Hỏi ý kiến những người đã thực sự sử dụng Camry 2007 tại Việt Nam (số này có lẽ chưa nhiều, đến thời điểm này chắc không quá 50 em), hoặc

2/ Đến đại lý To gần nhất và đề nghị cho chạy thử xe.

Sau đó ta kết luận vẫn chưa muộn.

Chính tôi đã chạy em này ỏ Bangkok trogn 10 ngày liền...không có gì phải chê vì hộp số hoạt động quá trơn tru..chỉ chê duy nhất đó là độ cách âm vẫn chưa ở tầm xe của Đức còn mọi thứ thì quá ổn.