Tập Lái
11/6/20
5
3
3
Hồ Chí Minh
Hồi năm nào Ford ra bản Ford Transit nhỏ xíu so với bản hiện tại. Giờ nhìn Tourneo giống như lấy bản Transit này ra modify lại

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Hôm trước em có chạy sau lưng 1 xe tourneo này, không biết là chủ xe có độ chế gì hệ trống treo sau không, em thấy nó lướt qua các chỗ mấp mô không được ổn lắm, nó cứ bùng nhùng nẩy lên nẩy xuống hoài 3 4 nhịp không dập tắt dao động được, nhìn người ngồi trong xe cũng bị lên xuống y vậy chắc dễ say xe lắm.

• Like
Reactions: nguoikhonglo
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Hộp số của Ford thì loại nào cũng lỗi bác ơi.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
thử xe em cũng thử rồi, chạy 1 đoạn trên Phạm Văn ĐỒng thấy cũng mượt, máy móc không bốc nhưng cũng không yếu so với con xe 7 chổ em đang đi (Grandis). Em thì lại đánh giá cao khoảng rộng rãi của em nó phục vụ gia đình, đang muốn lên đời nên cũng xuống tiền rước về nhưng cũng đang chờ trước bạ

cám ơn các bác đã tư vấn

View attachment 2235374

Xin chào các bác

Cho em hỏi Ford Tourneo đang bán ở VN sử dụng hộp số 6 cấp loại gì ạ. Có phải là PowerShift hay là loại khác. Loại này có ưu khuyết điểm gì không? Các bác thông não cho em với. Tại em tính mua xe.
qua Sài Gòn Ford bên em có sẵn xe cho anh xem & thêm mẫu Limousine luôn nha bác

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
thử xe em cũng thử rồi, chạy 1 đoạn trên Phạm Văn ĐỒng thấy cũng mượt, máy móc không bốc nhưng cũng không yếu so với con xe 7 chổ em đang đi (Grandis). Em thì lại đánh giá cao khoảng rộng rãi của em nó phục vụ gia đình, đang muốn lên đời nên cũng xuống tiền rước về nhưng cũng đang chờ trước bạ

cám ơn các bác đã tư vấn
Em giống như bác ạ , em đang lăn tăn MPV 7 chỗ phục vụ gia đình ạ , bỏ qua hình thức chút xíu , em chỉ chú trọng đến không gian thoải mái cho gia đình em đi thoai , trước em cũng xài Grandis được 9 năm ạ . tầm giá 1-->1,2 tỉ có 2 dòng gia đình MPV 7 chỗ , Tour và Sedona , vợ em không th1ich cái kiểu của Sedona nên loại ra , em có tư vấn thêm toyota Sienna 2010 hoặc 2011 nhưng điều bị loại vì xe sử dụng 10 năm rồi .

Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Em giống như bác ạ , em đang lăn tăn MPV 7 chỗ phục vụ gia đình ạ , bỏ qua hình thức chút xíu , em chỉ chú trọng đến không gian thoải mái cho gia đình em đi thoai , trước em cũng xài Grandis được 9 năm ạ . tầm giá 1-->1,2 tỉ có 2 dòng gia đình MPV 7 chỗ , Tour và Sedona , vợ em không th1ich cái kiểu của Sedona nên loại ra , em có tư vấn thêm toyota Sienna 2010 hoặc 2011 nhưng điều bị loại vì xe sử dụng 10 năm rồi .
sienna đi sướng nhưng xe 10 năm đăng kiểm thường xuyên cực lắm ... với 1 số bộ phận lúc này cần thay thế rồi.

16/8/19
173
123
43
bác đi gia đình mà muốn rộng rãi thì tourneo là nhứt rồi, rộng vô cùng
Chưa kể có treo khí nén nữa