Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hop số Gentra X

Hạng B2
25/10/09
275
6
18
Em dang cần tìm mua thiết bị trên, bác nào biết chỗ bán hay sửa chữa thì chỉ bảo cho em với. E xin đa tạ

Hạng B2
9/3/08
127
17
18
Việt Nam
techcar.info
Xe Bác bị trường hợp như vậy là bị công tắc thắng chân ở Pidal thắng hỏng. Chui xuống tháo ra đem theo làm mẫu. Mua chỉ tầm <100K.
Mua tại 271 Nguyễn Công Trứ Q1. Hỏi Tư Lê, cửa hàng Ngọc Long là gôd nhất.
Thân

Hạng B2
25/10/09
275
6
18
@ Thinhnhan: Cảm ơn Bác nhiều.
Cái cục này nó nằm ở hộp số cơ Bác ah, khi đạp thắng nó sẽ đóng điện vào cục này để mở lẫy hộp số. Khi đó mới bấm được cái nút trên cần số. Chỉ khi để về P mới bị hiện tượng này thôi ah. Hiện tại, em phải tháo cái cục đó ra, do đó ko cần đạp thắng vẫn di chuyển cần số vô tư. cái cục đó chỉ bằng 2 ngón tau, bên trong quấn đây đồng. E thấy nó hao hao cái cục mở khóa yên xe ga Bác ah.

Hạng B2
9/3/08
127
17
18
Việt Nam
techcar.info
mr.chip nói:
@ Thinhnhan: Cảm ơn Bác nhiều.
Cái cục này nó nằm ở hộp số cơ Bác ah, khi đạp thắng nó sẽ đóng điện vào cục này để mở lẫy hộp số. Khi đó mới bấm được cái nút trên cần số. Chỉ khi để về P mới bị hiện tượng này thôi ah. Hiện tại, em phải tháo cái cục đó ra, do đó ko cần đạp thắng vẫn di chuyển cần số vô tư. cái cục đó chỉ bằng 2 ngón tau, bên trong quấn đây đồng. E thấy nó hao hao cái cục mở khóa yên xe ga Bác ah.
Nếu bị cục đó, thì bên trong có bo mạch điện tử. Thường thì cục này rất hiếm khi hỏng. Nếu hỏng thì chi có sửa hoặc mua mới. Thì vẫn cứ tháo ra đưa đến địa chỉ đó xem. Chúc may mắn có dc.
Thân

Hạng B2
25/10/09
275
6
18
@thinhnhan: Hiện nó vẫn nhảy, nhưng yếu. e nghĩ quấn lại là ok. Hiện e đã đưa thợ quấn lại rồi. Anyways, vẫn muốn mua cục zin ah

Hạng B2
25/10/09
275
6
18
Em nghe nói là có thể lấy cái cục này của CAP để thay thế. Có Bác nào biết về vụ này không ? tư vấn cho em với ah