Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Vấn đề là vòng tua của em lên 2000vòng rồi mà vẫn k chuyển lên số cao ma phải đi kèm tốc độ trên 40km/h bác ạ
Chào bác minhkta. muốn chuyển số từ thấp lên cao thì nó phải bảo bảo 2 yếu tố:
1) vòng tua máy đạt tới múc quy định để nó có thể chuyển số
2)tốc độ xe phải tầm 40km/h trở lên nó mới chuyển số 3,4,5
nếu như vậy xe bác chạy như vậy là bình thường mà

Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Chào bác minhkta. muốn chuyển số từ thấp lên cao thì nó phải bảo bảo 2 yếu tố:
1) vòng tua máy đạt tới múc quy định để nó có thể chuyển số
2)tốc độ xe phải tầm 40km/h trở lên nó mới chuyển số 3,4,5
nếu như vậy xe bác chạy như vậy là bình thường mà
Vấn đề của em là em test thử cái xe chạy thử trên hãng thì nó chỉ cần lên 37km/h và vong tua tầm 1800 vòng là chuyển rồi, còn của em thì phải 41km/h nó mới chuyển. Mà em toàn đi phố nên tốc độ chủ yếu chủ yếu là lên 39km/h là hết rồi nên toàn phải đi số 3, muốn sang số 4 là phải gạt cần số để chuyển.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Vấn đề của em là em test thử cái xe chạy thử trên hãng thì nó chỉ cần lên 37km/h và vong tua tầm 1800 vòng là chuyển rồi, còn của em thì phải 41km/h nó mới chuyển. Mà em toàn đi phố nên tốc độ chủ yếu chủ yếu là lên 39km/h là hết rồi nên toàn phải đi số 3, muốn sang số 4 là phải gạt cần số để chuyển.
xe như vậy thì bình thường thôi do xe cụ cũng đã cũ rồi thì km đó chuyển số là bình thường chứ nếu xe bác ma có vấn đề ở hộp số thì chắ là xe bác sẽ không có thể hoạt động được rồi, bác cho em hỏi xe bác đã thay nhớt hộp số chưa, nếu được bác ghé bọn em tai địa chỉ Garage Chevrolet Gia Định 201- 203 Lý Thường Kiệt, P.6, Q.Tân Bình.

• Like
Reactions: minhkta
Hạng B1
11/7/14
92
13
8
37
Không biết phải lý do này không mà xe em đi tốn xăng quá, em ở tỉnh mà cứ đều đều 14l/100km, chán quá bác ạ, đi lên hãng kiểm tra mãi mà chẳng được kết quả gì.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Xe bác Minhkta bình thường nhé, ko có gì phải lo đâu. 37km/h và 41km/h chuyển số thì có gì mà phải băn khoăn. Xe nó có ECU tự học thói quen lái nên có sự khác biệt là bình thường.

Về vấn đề tốn xăng, nếu bác ở tỉnh mà 14l/100km thì hơi tốn thật. Bác căn cứ vào cái đồng hồ hay đổ đầy bình chạy 100km rồi đổ lại? Chạy đường tỉnh thì em nghĩ chỉ tầm 8-9l/100km thôi. Trước xe em dùng bugi cũ đốt ko hết xăng nên cũng tốn xăng, thay là ok. Bác thử vệ sinh kim phun, lọc gió máy, bơm lốp vỏ căng lên (cỡ 2.5 ký) rồi chạy test lại xem !

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Không biết phải lý do này không mà xe em đi tốn xăng quá, em ở tỉnh mà cứ đều đều 14l/100km, chán quá bác ạ, đi lên hãng kiểm tra mãi mà chẳng được kết quả gì.
Chào bác. vậy bác thu xếp ghé Garage bọn em tại địa chỉ 201 - 203 lý thường kiệt, p.6, q.tân bình, Hotline:0908 071 525 Mr.Trung - 0932 746 748 Mr.Huấn

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Chào các bác, mình có chiếc CDX 2010, chạy hơi bị giật ở số 2 sang 3 sang 4, số R bắt chậm Nhưng vẫn chạy được.
Đem vô gara tháo vệ sinh bộ van thì thấy có nhiều cặn và mạt kim loại. Quyết định bung hộp số thì có 1 vài lá côn mòn, sẵn tiện thay và vệ sinh tòan bộ. Khi lắp lại hoàn chỉnh thì tốc độ không lên quá 25km/h, để D thì chỉ tự chuyển đến số 3, gạt qua số bán tđ thì trên màn hình không hiện số 1,2, 3... mà chỉ hiện D, số lùi không chạy. Đèn check engine sáng và báo lỗi chênh lệch tốc độ đầu vào cà đầu ra quá lớn.
Không biết xe này dsang bị bệnh gì, các bác có gặp trường hợp này hoạc có kinh nghiệm nào không, cho xin ý kiến để em nó xuất viện nhanh với viện phí nhỏ nhất.
Xin cám ơn.

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
chào bác, em đi cdx 2011, dạo này xuất hiện tiếng hú ,mỗi lần chuyễn số là nghe theo nhịp số luôn, đi tốc độ thấp là nghe rõ đều tiếng hú , đi tốc độ cao thì êm dần cỡ 60km trở lên là im . bác chẫn đoán hộ em , em có thay dây curoa máy, 2 sợi ạ, không biết có liên quan ko . cám ơn và chờ tin bác

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác, mình có chiếc CDX 2010, chạy hơi bị giật ở số 2 sang 3 sang 4, số R bắt chậm Nhưng vẫn chạy được.
Đem vô gara tháo vệ sinh bộ van thì thấy có nhiều cặn và mạt kim loại. Quyết định bung hộp số thì có 1 vài lá côn mòn, sẵn tiện thay và vệ sinh tòan bộ. Khi lắp lại hoàn chỉnh thì tốc độ không lên quá 25km/h, để D thì chỉ tự chuyển đến số 3, gạt qua số bán tđ thì trên màn hình không hiện số 1,2, 3... mà chỉ hiện D, số lùi không chạy. Đèn check engine sáng và báo lỗi chênh lệch tốc độ đầu vào cà đầu ra quá lớn.
Không biết xe này dsang bị bệnh gì, các bác có gặp trường hợp này hoạc có kinh nghiệm nào không, cho xin ý kiến để em nó xuất viện nhanh với viện phí nhỏ nhất.
Xin cám ơn.
cụ mang tới em em kiểm tra chính xác cho bác, bọn em chuyên sửa chữa dòng Chevrolet và em đã làm nhiều hộp số tự động của dòng Cruze 1.8 LTZ và Lacetti CDX, như bác nói thì nó có thể hư mạch dầu và hộp TCM để chính xác em phải kiểm tra mới biết bị hư hỏng phần nào.

• Like
Reactions: Lqanh
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
chào bác, em đi cdx 2011, dạo này xuất hiện tiếng hú ,mỗi lần chuyễn số là nghe theo nhịp số luôn, đi tốc độ thấp là nghe rõ đều tiếng hú , đi tốc độ cao thì êm dần cỡ 60km trở lên là im . bác chẫn đoán hộ em , em có thay dây curoa máy, 2 sợi ạ, không biết có liên quan ko . cám ơn và chờ tin bác
bác rảnh chạy xe tới xưởng em kiểm tra chính xác cho bác, bác cho em hỏi khi nổ máy xe đứng yên một chỗ thì bác có nghe tiếng hú không ah. nếu mà có thì có nhiều khả năng là do tăng đai. để chính xác bác mang xe ghe em em cho thợ kiểm tra chính xác cho bác.