Các bác thích hộp số nào?

• Hộp số tự động thông thường - AT

Bình chọn: 186 73,8%
  • Hộp số tự động vô cấp - CVT

Bình chọn: 66 26,2%

• Total voters
    252
Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Em chưa chạy thử Civic, nhưng cái em phán đoán giống ý bác nói, chả nhẽ CVT của Civic lại thua Altis AT hay là Maz 3? em thấy vô lý lắm :D
Civic 2017 Đã dung Tubro rồi bác ạ. Nên trong phân khúc này em ấy chỉ so với em Jetta của VW 1.4 Tubro , Ford focus 1.5 Ecoboost.
Còn mấy ông còn lại công nghệ chưa có gì cải tiến bỏ qua cho khỏi khập khiển.
Nhưng phải nói khả năng tăng tốc em ấy khá tốt. Hơn cả Ford Focus, măc dù thông số kỹ thuật Focus 177 Hp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Lừa thì không biết đúng hay sai, nhưng bác tư duy kém thì đúng rồi đấy.
xe sang không gắn CVT vì nó rẻ, giống như ghế nó sao không bọc simili mà phải bọc da bò mộng
:D, em tư duy kém cái chổ top gear đó cụ. Hài quá, top gear AT bị xụi còn CVT vẫn ngon chán. Hài quá nên rớt não, mất tư duy đó cụ.o_Oo_Oo_O

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
[BCOLOR=#fcfcff]:D[/BCOLOR], em tư duy kém cái chổ top gear đó cụ. Hài quá, top gear AT bị xụi còn CVT vẫn ngon chán. Hài quá nên rớt não, mất tư duy đó cụ.[BCOLOR=#fcfcff]o_O[/BCOLOR][BCOLOR=#fcfcff]o_O[/BCOLOR][BCOLOR=#fcfcff]o_O[/BCOLOR]
Theo em thì CR-V mới cơ bản đã thì thất bại bước đầu rồi.
Vì khi bản ở Thái ra mắt Option rất nhiều, Dân mình nghe tin nhập Thái nên nghĩ sẽ full, Nhưng về bị cách nhiều nên nhiều cụ cũng hụt hẫng. Quay sang mua xe khác. Chứ cũng chưa phải nói đến Hộp số AT hay CVT đâu ạ.
Dân mình vẫn nghiêng Option đồ chơi nhiều hơn.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Em thấy bác nói có đôi chút kỹ thuật nên em có ý kiến. Cái bác nói về CVT hình như là bị ngược? hoặc nó chỉ là 1 trong số các chế độ lái?

Thảo luận thoãi mái đi bác. Bác cứ cho ý kiến thuận theo ý bác là như thế nào.

• Like
Reactions: Matiz22
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
https://youtu.be/qhuYJQwgjGU

Em kính các cụ cái YouTube anh Niss quảng cáo CVT của ảnh. Khi xem em mãi vấn vương trong đầu: tốt thế sao ít ai dùng quá, công nghệ chắc không khó hơn AT mà mấy anh thể thao, F1, Dakar Rally chả anh nào ngó đến. Đặc biệt mấy cụ Vol, Land, Ferr, Bim, Mer, Bugga, Roll... chả buồn nói đến. Và trong số ít hảng dùng CVT cũng chỉ gói gọn trong rất ít Model trong số nhiều model hảng đó làm. Vãi nhất là cái đoạn leo top gear anh AT xụi còn anh CVT còn quá ngon. Một là quảng cáo lừa phỉnh, hai là em tư duy kém các cụ thông dùm em phát, hì hì.

Đơn giản vì bọn Châu Âu nó đã nghiên cứu theo hướng DCT hay Conventional AT nhiều cấp. Thường thì hộp số Conventional AT mà nhiều cấp thì nó sẽ dài và nặng nhưng mấy thằng Châu Âu đã tìm cách làm cho nó nhỏ nhẹ lại.
DCT thì nếu là loại xịn thì quá ngon, CPU nó tính toán chuyển số còn hơn mấy tay đua xe chuyên nghiệp.
CVT thì theo quan điểm Nhật là đơn giản hiệu quả. Tất nhiên độ hiệu quả không thể tuyệt đối được so với DCT xịn.

Hạng F
12/10/16
7.521
6.373
113
Nhiều bác déo biết hộp số, cơ cấu truyền động trục vít bánh răng dây cu...roa là cái gì cũng chém sml. Nhiều anh quên mịa nó hết kiến thức tra lại google ko mà ngồi chém cũng xôm.

• Like
Reactions: brightsea2001
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Nhiều bác déo biết hộp số, cơ cấu truyền động trục vít bánh răng dây cu...roa là cái gì cũng chém sml. Nhiều anh quên mịa nó hết kiến thức tra lại google ko mà ngồi chém cũng xôm.
Ghê thật.:(
Miệng nhà quan có gang có thép. Bằng D phán kinh quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
17/3/17
52
45
18
Hôm qua sang Mỹ đình xem con CRV mới thất vọng vô cùng. Toàn bộ tôn ngoài mỏng, tất cả các bản, viền mạ crom trên chất liệu nhựa rẻ tiền, Xe Thái mà thấy còn lởm hơn cả xe lắp VN. Honda chắc nó cho hàng nhựa rẻ tiền xuất sang VN thay bằng thép chất lượng

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Hôm qua sang Mỹ đình xem con CRV mới thất vọng vô cùng. Toàn bộ tôn ngoài mỏng, tất cả các bản, viền mạ crom trên chất liệu nhựa rẻ tiền, Xe Thái mà thấy còn lởm hơn cả xe lắp VN. Honda chắc nó cho hàng nhựa rẻ tiền xuất sang VN thay bằng thép chất lượng
Bởi vậy, Khá nhiều bác thất vọng CR-V lần này, may mà bác chưa xuống tiền đặt cọc như 1 số cụ.