Các bác thích hộp số nào?

• Hộp số tự động thông thường - AT

Bình chọn: 186 73,8%
  • Hộp số tự động vô cấp - CVT

Bình chọn: 66 26,2%

• Total voters
    252
Hạng C
16/2/16
613
776
93
vậy là đó giờ anh chưa từng ngồi City CVT đi bất cứ cái đèo hay dốc nào ở ĐL à?
E đóng hơn chục lần từ 2015 đến giờ, full tải leo lên/xuống bình thường nhẹ nhàng anh à. Lúc này thì cái paddle shift (lẫy vô lăng) anh nhấp +/- để tăng / giảm số ( 7 cấp ảo) trên City CVT phát huy tác dụng cực tốt. E Vios thì...chắc còn xa lắm
Toàn bộ dòng xe tự động dẫn động toàn cầu S-AWD của Subaru đều dùng hộp số CVT ạ (8 cấp ảo)
Có ngồi mà chưa chạy bao giờ và chưa trải nghiệm leo đèo với em cvt nào. Có trải nghiệm với AT thôi nên cũng thắc mắc. E nghĩ hộp số cvt nó cũng bền thôi chứ ko dỏm đâu nhưng nó sẽ phù hợp với dòng xe ko cần cảm giác sport. Ai nói AT bền, qua bên diễn đàn Captiva có vài vụ hư hộp số rồi dòng Ford Eascape 3.0 cũng đầy.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
E cũng vậy xe đó e mượn chụp chứ cũng chẳng phải của e. Tại thấy bác nói e chưa có B2, khổ nói vậy ra đường công an nó chụp e.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Civic mà AT 6 cấp thì ngon. Em chỉ nghĩ đơn giản là các hãng dùng cvt cho các dòng thấp để giakr chi phí nên nó ko thể tốt bằng at được. Thế nên ko mặn mà j cả. Nhưng ko có trên 1 tỏi mua xe thì phải chấp nhận thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Cho dễ hiểu, cùng dòng xe CRV mới: xăng 1.5 turbo xài CVT, dầu (bọn Thái) AT hình như 9 cấp thì phải. Cụ nào rành phân tích dùm em chút.

https://youtu.be/UPGP_vpJET8

Riêng xe hai bánh cho dù SH150 dùng CVT kiểu nào so cảm giác bốc với con Exciter135 (đừng nói gì với mấy anh 150cc) số thường.
CVT cảm giác lái chả ra cái gì.