Tập Lái
7/12/12
6
0
0
Hợp tác với mình làm đại lý vận chuyển từ Sing về VN ko bạn :)
Thân mến

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
@thuc_teao: em đã email cho bác.
@nhapre: lúc này hàng tháng em đi đi về về thường. Có lý đó bác, mặt hàng nào vậy, pm em được không?

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Mình có 2 con đang học bên Anh,quan tâm việc mua nhà để định cư,Pac tư vấn giúp.thks
vinh99vn nói:
Morning, Có tin mới ah:

Dear Vinh
[font="arial,helvetica,sans-serif"]A[/font][font="arial,helvetica,sans-serif"]s we think Florida has the best combination of excellent quality for low pricing, high yields and excellent potential capital growth.[/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]I suggest your friends contact an immigration advisor before buying property, as they need to ensure they qualify. There are property companies advertising that if you buy US property you can apply for a Visa - but in reality you can apply but you'll fail. Recently the US tightened up the qualifying criteria to make it more difficult to obtain a Visa. I'm told that retiring in Australia is easier than the US, but again your friends should check with an immigration advisor before buying.[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]However, if you or any of your friends or family are interested in attaining an EU [/font](European Union) [font="arial,helvetica,sans-serif"]or Permanent Residency status then I do have a property purchase that qualifies for Permanent Residency or Citizenship. Please let me know and I'll send you the details.[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Kindest regards[/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Ellla[/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------[/font]
E xin lược "vịt" như sau

Mua nhà bên Florida thì khả năng tăng giá là cao. Giờ cũng khó apply visa dạng mua nhà tạm trú dài hạn bên Mỹ rồi.
" Florida e nghĩ "vịt tiềm" đó vì cả nước Mỹ có bang gọi là sunny state, mùa hè dân cả nước Mỹ qua đây phơi "hàng" nên nhu cầu là có a."
Nghỉ hưu bên Úc thì dễ hơn, nên kiểm tra lại sở di trú với bên Úc (e đang kiểm tra ạ)

Đặc biệt bên Âu Châu bây giờ, muốn thẻ PR ( định cư) hay citizen, có loại bất động sản mà Bác mua, nó cấp thẻ luôn. Có nhà OSER nào thix Âu Châu k, e hỏi chi tiết thêm ah, loại công trình gì, giá bao nhiêu, ở đâu?

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Bác Vinh cho em xin thông tin mua nhà để định cư ở Anh hoặc Đức nhé. Em dự trù cho tương lai F1 ạ.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hi Vinh
Ngay 10/5 này mình và bà xã đi bụi ở Sing,từ vấn dùm mình chổ ở.
brgds
nmh
vinh99vn nói:

Dạ anh binharch qua đây ah.
Du lịch bụi cũng rẻ lắm. Du lịch Sing chỉ mắc chổ ở. Nếu anh đi với gia đình thuê phòng dạng ktx, ngủ giường tầng thì chừng 15-20sgd/ người/đêm. Có chỗ rẻ 10-15sgd ah. Ăn uống thì foodcourt 3-4sgd/ bữa ăn. Đừng mua vé tham quan, hih, đi dạo chụp hình là đủ
Hix cháo gà bên Sing là mặt hàng đắt đỏ. Hong lẽ em kiếm chỗ mở qua'n cháo gà. yeah

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Gởi Pac Romario
pac có thể giúp dùm mình việc ở không ạ ? ngày 10/5 mình và BX đến Sing để đ bụi.
Thanks Pac trước.
romario nói:
Ngày 9/5 này mình cũng sẽ qua sin, chổ ở đã có đứa cháu lo, mình cũng là dân arch đang ở không nên qua gặp bác hoc hỏi thêm hehe!
Sẽ liên lạc với bác Vinh cafe nhé, ah bên đó có cafe bệt không nhỉ kaka!

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Ricky_do nói:
Bác có giá Emerald Park kg, căn 2 phòng ngủ, càng cao càng tốt, view kg quan trọng, giá rẻ là được ạ.
Hay căn condo nào quanh Tiong Bahru cũng đc, bác mail giúp em nhé, tks bác !
[email protected]

Đã gửi mail cho bác. Condo đã 20t (sở hữu 99 năm thôi), còn 70 năm. Giá có rẻ nhưng ráng mua freehold vẫn hơn ( mắc hơn tí). Cứ tưởng tượng 20 năm sau bác bán sẽ khó thế nào so với vĩnh viễn. Thân.