Tập Lái
7/11/12
49
1.068
83
Đồng Nai
Hiện tại, có người đã trồng dưa lưới thành công ở Tây Ninh (kinhdoanh[dot]vnexpress[dot]net/tin-tuc/doanh-nghiep/lam-giau-voi-dua-luoi-trong-nha-mang-2951791[dot]html)
Bác thử nghiên cứu xem thế nào nhé. Em là dân CNTT nhưng lại rất thích làm nông nghiệp nên nếu bác ở TPHCM thì khi nào ae ới nhau cái uống cafe bàn chuyện làm nông chơi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/2/14
49
0
6
30
Haizzz, mình cũng đang ...chăn nuôi trồng trọt đây!

Vui thú điền viên vẫn có tiền
Cuộc đời chẳng khác gì cõi tiên

Tập Lái
31/3/10
2
0
1
nhaxuong.vn
Cái khoản này thì em cực khoái nè, nhưng mà khổ nỗi em lại không có time. mà đầu tư mà không quản lý và am hiểu ký càng là chết đó bác ah. có mấy bác cứ tư vấn này nọ nhưng khổ nỗi các bác có tiến hành làm đâu. phải đầu tư công sức và tiền của vào thì mới máu đc. và đầu tư cái gì thì mình phải quản lý đc thì mới thành công. về ý tưởng thì em có thể tư vấn cho bác những loại hình đang hót và thời gian thu hoạch nhanh như. gà đông cảo, heo mọi, ếch như bác gì mới tư vấn ở trên cũng đc....giá như em có thể hợp tác cùng bác thì tốt biét mấy hic

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Nuôi thủy sản và trồng trọ cần nguồn nước sạch. Còn chăn nuôi thì cũng cần đầu tư kha khá để xây dựng chuồng trại và cải tạo lại mặt bằng hiện hữu. Hôm trước em có nói về vụ ếch. Vụ này khả thi đó Bác, nếu Bác thấy khó thì về Đồng Tháp quê em mà học hỏi nhé. Rất nhiều người nuôi, rủi ro không cao như Bác nghĩ đâu. Làm cái gì cũng phải chịu đầu tư thời gian, công sức và tiền bạc. Mình làm mà chịu tìm tòi học hỏi và quan tâm nhiều đến nó là sẽ ok thôi. Vụ nuôi bò thịt cũng được đó. Vì ít tốn công chăm sóc lại ít rủi ro. Nhưng em nghĩ có thể nuôi bê con để chắc ăn ko bệnh tật và rủi ro. Hoặc nuôi trâu cũng được.

Tập Lái
27/6/07
16
1
3
Hic, thật lòng là em muốn kiếm người tâm huyết để làm, mà sao em thấy trên này nhiều bác bàn theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa quá. Thực tế thì em chỉ thấy nuôi bò là khả thi nhất, bò thịt hay bò sữa đều được vì lý do rất đơn giản đầu ra luôn có, đâu vào tương đối rẻ (chỉ ăn cỏ, ít thuốc men), kỹ thuật nuôi ko đòi hỏi quá cao. Còn mấy con khác (ếch, gián, cá,...) em nghĩ đầu ra đã khó, mà còn nhiều thứ còn khó hơn trong khi bản thân em và các bác ở đây phần lớn làm gì có khả năng chuyên môn trong ngành nông nghiệp.
Vậy chốt lại em thấy bò là khả thi nhất, bác nào cần thì alo em. Còn các con khác bác nào có chuyên môn thực sự thì cafe với em, chứ thật sự các bác tư vấn kiểu đi mây về gió em thấy khó có khả thi và làm cho topic ngày càng loãng.
Cám ơn các bác đã xem tin, nếu em có làm mếch lòng bác nào thì mong các bác bỏ qua dùm em.

P/S: nhà em mới đổi cáp quang internet (trước xài adsl), nên bác nào thường xuyên làm việc qua internet thì vô cùng thuận lợi khi hợp tác với em. Ngoài ra nhà em cón điện nước, K+ thoải mái con gà mái.

Hạng B2
9/9/12
312
38
28
xslr722 nói:
Hic, thật lòng là em muốn kiếm người tâm huyết để làm, mà sao em thấy trên này nhiều bác bàn theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa quá. Thực tế thì em chỉ thấy nuôi bò là khả thi nhất, bò thịt hay bò sữa đều được vì lý do rất đơn giản đầu ra luôn có, đâu vào tương đối rẻ (chỉ ăn cỏ, ít thuốc men), kỹ thuật nuôi ko đòi hỏi quá cao. Còn mấy con khác (ếch, gián, cá,...) em nghĩ đầu ra đã khó, mà còn nhiều thứ còn khó hơn trong khi bản thân em và các bác ở đây phần lớn làm gì có khả năng chuyên môn trong ngành nông nghiệp.
Vậy chốt lại em thấy bò là khả thi nhất, bác nào cần thì alo em. Còn các con khác bác nào có chuyên môn thực sự thì cafe với em, chứ thật sự các bác tư vấn kiểu đi mây về gió em thấy khó có khả thi và làm cho topic ngày càng loãng.
Cám ơn các bác đã xem tin, nếu em có làm mếch lòng bác nào thì mong các bác bỏ qua dùm em.

P/S: nhà em mới đổi cáp quang internet (trước xài adsl), nên bác nào thường xuyên làm việc qua internet thì vô cùng thuận lợi khi hợp tác với em. Ngoài ra nhà em cón điện nước, K+ thoải mái con gà mái.

Nuôi bò sữa kèm theo bò thịt là ok đó bác,bác luu ý nguôn nước và cách thức cho ăn và nên đi tham khảo một số nhà dân để thực tế hơn.trên đây em lười gõ quá chúc bác thành công.