2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.545
93
Thật ra nói người dân DL làm biếng thì cũng tội cho họ.Ở môi trường như thế nào thì nó quyết định tính cách của con người ở đó
Các bạn đang sôi động ,năng nổi ở SG,các bạn về DL một thời gian thì cũng trôi theo bản năng chậm chạp,không tất bật,không vội vã ...của người DL.
Các bạn thử xem co bản nhạc nào nói về DL mà có cung điệu sôi nổi,tiết tấu nhanh nhảu .... chưa ? lúc nào cũng chậm buồn,lơ thơ,đủng đỉnh ...
Xac định về sống ở DL thì phải chấp nhận thực tế này.
Đúng là môi trường nó làm con người như vậy ah. E đưa ra nhiều hướng kinh doanh trên đó để ông a làm, mình bỏ tiền để làm mà còn ko chịu làm. Nói cái gì cũng bàn ra

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
nhìn thì ham lắm,nói thiệt nhà em gần dalat,cuối năm về quê thăm nhà,nghe mấy ông hàng sóm làm nông vào nhà tham ba mẹ em,nhìn họ tâm sự về lagim,hoa... em nghe thấy nản,may mình không theo con đường làm nông mà về saigon làm

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Mình chỉ trồng HOA chứ không trồng nong sản hay rau quả bác ạ !
thật ra nhu cầu hoa cắt cành trang trí ở Hà nội và tp Sài gòn bao nhiêu cũng tieu thụ hết mà bạn ,nhất là những ngày lễ ...giá hoa rất cao .
trung bình 1 héc ta trồng hoa ở dalat người nong dan có thể thu từ 500 tr đến 1 tỷ / năm Thuỳ theo loại hoa bác ạ
theo toi khảo sát thì dan giàu thật sự ở dalat là dan trồng hoa chứ không phải dân kinh doanh đâu bác !
Tình cờ vào diển đàn này, và được biết bạn đang triển khai, và kêu gọi tư vào lảnh vực này. Tôi rất thích việc đầu tư này, nhưng lại thiếu kiến thức về kỷ thuật về hoa, nhưng lại nhiều kinh nghiệm về quản lý ( hiện tại đang làm giám đốc cho công ty đa quốc gia tại VN ), và thi trường. Nếu bạn còn có ý định cho hợp tác thì xin liên lạc với tôi ( Nhân, 090-340-3389 ). Tôi hiện dang làm việc ở SG và có thể gặp bạn ở bất cứ nơi nào thuân tiện . Thanks.

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Các bạn tôi đâu hết rồi !sao không thấy ai cho ý kiến gì vậy ?
Chào, bạn có thể cho tôi so dt để liên lạc được không. Tôi rất thích những dự án của bạn và muốn tham gia đầu tư. Dt của tôi là 090-340-3389. Tôi cũng comment và hỏi thông tin trên diễn đàn này rồi.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Nếu có bạn đồng hành thì tuyệt vời ,tôi cũng có vài dự án khả thi mà tiếc không có người cùng Chí hướng để triển khai ...toàn bộ cơ sở Hạ tầng đã chuẩn bị sẵn chỉ thiếu nhân sự thôi .hôm nào về Sài hòn anh em cafe trao đổi nhé .
Tôi muốn liên lạc với bạn. Dt cua tôi , Nhân 090-340-3389

• Like
Reactions: Huyphanvanhon
Hạng C
10/11/12
512
90
28
Rất vui được gặp người cùng sở thích ,tôi đang triển khai dự án khu du lịch sinh thái ngoài nha trang bạn ạ !đây mới là dự án kiếm cơm ,còn trang trại trồng hoa ở dalat chỉ là nơi để giao lưu gặp gỡ bạn bè ,nghỉ ngươi cuối tuần thoi bạn ạ ! Nhưng nếu bạn thích toi cũng sẵn sàn mời bạn tham gia cho vui !
nếu bạn đang làm việc ở Sài gòn ,hòm nào toi về Sài gòn cafe nhé !
nếu bạn đang làm giám đốc điều hành cty da quốc gia thì bạn nguyên cứu thử dự án VẢI SỢI DỆT MAY của tôi ở bên dưới ,cho toi xin tí ý kiến !

• Like
Reactions: khoa and vioswhite
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Rất vui được gặp người cùng sở thích ,tôi đang triển khai dự án khu du lịch sinh thái ngoài nha trang bạn ạ !đây mới là dự án kiếm cơm ,còn trang trại trồng hoa ở dalat chỉ là nơi để giao lưu gặp gỡ bạn bè ,nghỉ ngươi cuối tuần thoi bạn ạ ! Nhưng nếu bạn thích toi cũng sẵn sàn mời bạn tham gia cho vui !
nếu bạn đang làm giám đốc điều hành cty da quốc gia thì bạn nguyên cứu thử dự án VẢI SỢI DỆT MAY của tôi ở bên dưới ,cho toi xin tí ý kiến !

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Toi khong tim thay du an Vai So Det May cua ban. Co le ban nen goi qua email, bang attactment thi tien hon ( [email protected] ) .

Co le khoang tuan thu 3 cua thang nay toi di Nha Trang, ban co the cho biet dia chi toi se ghe lai ban. Ten cua toi la Nhan Luu, cell phone 090-340-3389. Than

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Mình cũng có ít nhiều kiến thức về ngành vải sợi ( từ polyme tổng hợp)
Pac cho mình xem qua dự án của Pac để học hỏi thêm.