Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Bác Zai nên đặt 2 cái mũ BH loại xịn: 1cái loại 3/4 để đi loanh quanh trong phố và 1 cái fullface để chạy xa lộ.

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
Cám ơn các bác (V-Kool, viethorse, duc da đỏ...) nhiều nhiều lắm, em sẽ cố gắng lùng ra... rồi post lên khoe tiếp cùng các bác.

Mà giá cá sao vậy các bác??? nếu không phiền các tư vấn cho em về hiệu & loại luôn ạ. Hôm trước qua Q2, cái momo gì đó giá 350 USD, bỏng tay luôn

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
MOMO Design thường thiết kế loại open face, em đặt của Khoa trong SG giá khoảng 5tr(Nhưng loại này vẫn che tai chạy loanh quanh trong phố chắc hơi nóng, em thấy phù hợp với quãng đường khoảng 50-60km).
Full face có loại Flip Up có thể mở cằm chủ yếu của Nolan, KBC . . .giá tương đối dễ chịu tầm 4-5tr. Những hãng đầu bảng có Arai, SHOEI, Suomy. . .mà loại đắt nhất giá khoảng 500-700$. . .
Nếu tiết kiệm bác có thể làm 1 chiếc Flipup Nolan có cả N com, đi TP thì cứ làm cái nào nhẹ thoáng vớ vẩn cũng ok.

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Chết mịa!!
Bữa trước ném đá cái mũ nửa quả dưa bở của bác Zai để hôm nay bác vất vả tìm kiếm thế... em ân hận lắm...
Bác Zai ạ, nói chung mũ xịn thì giá cũng "xịn" luôn bác ơi. Bác đội mũ xịn mà lái con GX470 của bác nghe chừng cũng vẫn hợp ấy chứ!! keke...

Đùa chút thôi, nếu công phu, bác vào mấy trang này mà chọn mẫu mình thích rồi tính sau, gửi ai đó xách về, hoặc order online cũng được mà. Công phu tí nó mới hay bác à.

http://www.motorcycle-superstore.com/107/MNGR/Motorcycle-Helmets.aspx
http://www.hjchelmets.com/
http://www.helmetshop.com/Home.jsp

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
Bác EVN có thể cho em biết tìm mấy em đó ở đâu không? Với lại em bị cận, nên cái flip up phải không cạ vào kính cận mới được...

Các bác có hình post lên cho em xem với

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
Cám ơn bác viethorse em cũng vừa vào trang web HJC xong cũng thấy con này ổn. Màu cũng được, wine bery đi với cam là thành cá 7 màu luôn, sáng rực 1 góc trời [8D]

Hay màu này ổn hơn nhỉ???

Cái nón xịn này là đi đâu cũng phải ôm khư khư vào người á???

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Nếu em đi con cánh cam như của bác em sẽ chọn màu bordaux, nhìn cho nó hợp. Cứ nên chọn màu hơi "màu sắc" một chút cho mũ thì đẹp hơn ạ (vừa có ý nghĩa tâm linh mà vừa không bị chìm, nhất là khi đi trời tối). Bác cứ xem hình ACE PKL đi offline đó, ai đội mũ màu sắc hơn nhìn vẫn đẹp hơn ạ. Em có cái đen thui nên có kinh nghiệm rồi... đang định lên đời teenage đây ạ.

Hornet 919!

Vâng, nếu bác muốn ôm mọi lúc mọi nơi cho nó có phong cách cũng được ạ. Mũ nó có cái khuyên sắt ở dây cằm - bác khóa nó vào cái khóa mũ BH trên xe của bác - bên sườn trái của xe thì phải ạ (có thể hơi thừa, các bác đừng ném đá em ạ)

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
Nhìn mấy anh đi mô tô oách nhỉ, thôi hôm nào phải gặp bác để bác hướng dẫn cho nó cụ thể cái nhỉ? Già rồi mà lọ mọ thế này, chắc sớm có kết quả thôi...

Mà Trang sport là nhà phân phối của em này, sao bữa hôm em nghé mà không thấy nhỉ???

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Éc....
Bác Zai cứ đùa zai... Giờ này có khi bác lôi cái mũ lưõi trai ốp inox USA của bác hai chục năm trước ra đi 919 có khi hay phết đấy ợ!
Khi nào bác đi Legend2 hú em phát để hai mợ có cặp mà tám ạ.
Trang sport thì em ko rành lắm, thấy trên HJC nó nói thế, có số dây thép ở đó, bác cứ đánh 1 cú dây thép là ra ngay ạ.
Cheers bác và chúc bác sớm tìm được hàng vừa ý!