Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Giá này mà thật thì chết Fortuner, bản 2.0 4x4 turbo kép option nó khiếp lắm à.
Toàn là thông tin thất thiệt không à bác ơi. Hiện tại ford vn chưa có bất cứ thông tin chính thức nào về dòng everest này, thì các thông tin trên (đa số là từ nhân viên tư vấn bán hàng của ford) đều không có cơ sở để tin cậy.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Toàn là thông tin thất thiệt không à bác ơi. Hiện tại ford vn chưa có bất cứ thông tin chính thức nào về dòng everest này, thì các thông tin trên (đa số là từ nhân viên tư vấn bán hàng của ford) đều không có cơ sở để tin cậy.
Tôi cũng chỉ bán tín bán nghi :D
Thấy Ford VN mảng bán hàng, marketing "bầy nhầy" quá nhể. Một sản phẩm như Everest 2.0 có khả năng đánh bật Toyota Fortuner mà cứ loay hoay với mấy trò "bơm thổi" rẻ tiền thì có chết không cơ chứ.
Ít ra giám đốc điều hành hay giám đốc marketing phải "đăng đàn" rồi dõng dạc tuyên bố "Ford Everest 2.0 sẽ về" ngắn gọn nhưng đủ để người tiêu dùng phấn chấn mà chờ đợi, còn về cấu hình thế nào thì hạ hồi phân giải được.
Có là "gái đẹp" mà cứ hững hờ vờ vĩnh kiểu này thì ế bỏ mịe ra đó chứ mà chảnh.

Hạng B2
28/3/18
198
73
28
Phú Mỹ FOrd
www.facebook.com
Tôi cũng chỉ bán tín bán nghi :D
Thấy Ford VN mảng bán hàng, marketing "bầy nhầy" quá nhể. Một sản phẩm như Everest 2.0 có khả năng đánh bật Toyota Fortuner mà cứ loay hoay với mấy trò "bơm thổi" rẻ tiền thì có chết không cơ chứ.
Ít ra giám đốc điều hành hay giám đốc marketing phải "đăng đàn" rồi dõng dạc tuyên bố "Ford Everest 2.0 sẽ về" ngắn gọn nhưng đủ để người tiêu dùng phấn chấn mà chờ đợi, còn về cấu hình thế nào thì hạ hồi phân giải được.
Có là "gái đẹp" mà cứ hững hờ vờ vĩnh kiểu này thì ế bỏ mịe ra đó chứ mà chảnh.
Haha gái đẹp nào mà ko chảnh hả bác =))

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Haha gái đẹp nào mà ko chảnh hả bác =))
Hình như bác đọc chưa kĩ lắm câu nói của tôi nên hiểu lầm tôi nói Ford Everest là "gái đẹp" :D
Tôi chỉ nói "Có là..." tức Everest chưa đến mức "gái đẹp" đâu bác, "gái đẹp" chảnh chọe quá thì còn ế chứ đừng nói đến "gái chưa đẹp" nha.
Chảnh vừa thôi thì còn quí, giống như muối vậy, canh không bỏ muối thì không ngon còn muối nhiều quá thì thành nước muối hết thành canh.
Thắc mắc là Ford VN không "lộn ruột" hay sao khi thấy mấy năm rồi Toyota Fortuner bán cả ngàn chiếc / tháng mà Ford VN vẫn lèng èng trong khâu tiếp thị nắm bắt tâm lý khách hàng?

Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Thời điểm giữa năm 2016, mình cũng đang cần xe nên có đến các đại lý của ford đặt 1 e everest. Nào là city, western, phú mỹ, sài gòn... tất cả đều yêu cầu phải đặt cọc, họ nói xe về là e giao a liền (thời gian giao xe từ 3 tháng-6t). Sau đó họ gợi ý, nếu a muốn lấy xe sớm tầm khoảng 1 tháng là có xe, thì phải kênh giá (có nơi họ đòi cả trăm triệu). Mình kiên quyết, nói với nhân viên bán hàng. Giao xe đúng giá thì tui mua, còn kênh giá thì không. Hơn 5 tháng sau, nhân viên báo xe a đã có, tuy nhiên chính sách bán hàng bên cty e là nếu a lấy xe thì buộc a phải mua gói bảo dưỡng + dán dim + bảo hiểm 2 chiều (hơn 30t).
Hôm nay mình nói vấn đề này, để các bạn nào mới mua xe lần đầu có thêm thông tin, tránh trường hợp như mình. Từ kinh nghiệm trên, mình xin có đôi lời gửi đến các bạn đang chuẩn bị mua xe. Cứ từ từ, không cần gì phải vội vàng mà bị các sale chèn ép, báo giá các kiểu (vì các bạn cũng đã chờ rất lâu rồi), các bạn nên chờ đến khi nào ford công bố giá bán, xe đã trưng bày ở các đại lý thì các bạn nên trực tiếp đến ngắm, ngồi lên "vợ 2" hoặc chạy thử là cách tốt nhất, để các bạn có cảm nhận và đưa ra quyết định. Các bạn đừng bao giờ đến 1 đại lý nào đó, nghe nhân viên tư vấn xong rồi cãm thấy bùi tai mà vội vàng xuống tay đặt cọc liền, vì chính sách bán hàng ở mỗi đại lý là khác nhau, các bạn nên đến đại lý khác, biết đâu ở đó họ sẽ có những ưu đãi hấp dẫn hơn hoặc nhân viên tư vấn có thái độ phục vụ tốt hơn làm ta cảm thấy tin tưởng và hài lòng (cái này rất quan trọng vì khách hàng là thượng đế mà) rồi hãy quyết định. Mình nghỉ theo tâm lý các bạn ai cũng muốn tìm mua 1 chiếc xe ưng ý, có giá tốt, nhanh chóng và thuận lợi. Chính vì điều này mà các sale của các hãng đang có số lượng khách hàng đặt cọc nhiều đối với các mẫu xe đang khan hiếm hàng, họ sẽ lợi dụng tâm lý nôn nóng, mong muốn nhận xe sớm của các bạn, sẳn sàng bỏ thêm tiền để nhận xe sớm, do đó họ sẽ đưa ra những điều kiện trên trời (chỉ có ở vn) để ép buộc các thượng đế.
Các bạn nên nhớ tiền là của các bạn, không một ai có quyền trừ các bạn quyết định có nên xuống tiền để đặt cọc mua xe này hay xe khác mà thôi. Một khi các bạn đã đặt cọc 1 mẫu xe là toàn bộ nhân viên nhà máy nó mừng lắm đó, vì mặt hàng nó sản xuất đã đến tay người tiêu dùng, bán càng nhiều lợi nhuận càng cao, thu hồi đồng vốn nhanh chóng, trong đó có phần để trả lương cho nhân viên, mình nghỉ các hãng xe phải cảm ơn các bạn mới đúng. Vì thế các bạn đừng đặt cọc làm gì khi chưa thấy mặt mũi "vợ 2" mình nó như thế nào, chỉ tốn thời gian vô ích. Đơn hàng đặt cọc với số lượng nhiều, là các bạn đang góp phần làm tăng giá trị định giá chiếc xe mà các bạn muốn mua (trong khi hãng chưa công bố giá bán). Hiện nay trên thị trường dòng suv 7c đang có nhiều loại. Các hãng đang cạnh tranh rất quyết liệt để dành thị phần. Theo mình, không có chiếc xe nào tốt hơn chiếc nào (trong cùng phân khúc, giá bán), loại nào cũng có ưu và nhược điểm. Mình chọn nó, vì mình cảm thấy nó phù hợp với mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Đồng cảm với bác tuy nhiên bác không nên trách sale vì chính sách bán hàng từ đại lý ra chứ không phải sale. Còn chính sách bán hàng thì tùy thuộc cung - cầu thị trường và tùy vào từng đại lý.
Người dân việt nam mình thu nhập vào loại thấp nhất thế giới. Có những gia đình họ dành dụm cả đời để mua 1 chiếc xe. Khi mua 1 chiếc xe để được lăn bánh, họ phải trả giá đắt gần gấp 3 lần so với nước ngoài vì phải chịu bao nhiêu là thuế, phí. Nếu bác là nhân viên bán hàng có tâm, mong bác thấu hiểu và có ý kiến để các đại lý cùng hỗ trợ các khách hàng. Được như vậy thì chúng tôi rất mừng.

Hạng C
26/3/11
506
463
63
E nói thật, cái trò đặt cọc ở đâu chứ ở VN mình nó như trò hề. Lúc đặt thì sale thề non hẹn biển đúng tháng đó xe về sẽ giao ngay, a ko đặt thì xe sẽ hết sớm này nọ. Đặt cọc xong mấy tháng đến lúc xe về thì trở mặt ép mua pk mấy chục triệu mới có xe ngay còn ko chờ tiếp éo biết đến khi nào mới có. Thằng khác đặt sau chịu chênh tiền có xe ngay..
Vậy thì đặt cọc làm quái gì, đến lúc xe về bác ra showroom xem chán chê rồi đồng ý chênh mấy chục triệu cũng có xe ngay. Quan trọng đồng ý chênh tiền thôi. Đặt trước chả được cái gì. E nói thật !!