Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
Re:HOT ! HÓT ai là Lãnh Đạo JFC từ hôm nay 03 05 2011 ???

Xe cổ nói:
bác nào hiểu em mời café

sao mà đọc hiểu nổi anh ơi.
Vì chửi nhau chí choé mấy bác dân phòng xoá bớt nhiều lắm rồi. :D

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

Thôi,các bác.Chuyện qua rồi.Và chỉ hiểu lầm nhau thôi.
Nhắc lại làm gì chuyện cái ao.
Quẳng gánh lo mà vui sống í a !

Tập Lái
19/11/10
6
0
0

Ôi sao mà nhà mình dạo này im ắng quá nhể ? mọi người đâu cả rồi :oops:
Khu nhà em cái chợ trước cổng vừa giải tỏa yên ắng cả lại cũng buồn .
vào đây thì cũng nại thấy in ắng thế này....

Tâm sự cùng các bác cho vui cửa vui nhà ..
Giống như nhà em đang ở này. Lúc trước có chú bán tăm nhang đỗ cái xe bán ngay cổng khu phố sáng sáng các bác già tập múa quyền dưỡng sinh ngang vẫn cười cười nói nói vui tươi.
Rồi BĐH khu phố họp và tạo cho bác tăm tre ấy thêm cái việc trong đội Dân Phòng Tự quản nhằm bảo vệ thêm cho khu phố.

Bác tăm tre lại về quê kéo thêm bác vợ cùng một vài họ hàng lên trải cái làn , bày vài cái mủn bán dăm con cá, ít dưa hành ... rồi cứ thế dần dần cái ngõ nhà em thành cái chợ
Mỗi sáng tiếng nguýt dài của chị bán cá, tiếng cãi vả của chú xe ôm tiếng rao hàng í ới của bác tăm tre đã đánh thức bọn em dậy mà chạy biến đi làm.

Rồi khu phố đã giải tỏa cái chợ nhỏ ấy trả lại thông thoáng không gian yên ắng lại ập về.
Vợ chồng Bác tăm cùng họ hàng đã tính đường về quê nhưng may nhờ được 1 bác phú đang xây cái chợ tạm ở vùng ven cấp cho cái sạp hàng để cả họ cùng hội.

Chợ Bác ấy đi bọn em cứ phải đặt giờ đi làm mỗi sáng chứ không thì ngủ muộn mất thôi ... và ngày nghỉ thì cũng hơi buồn thế là em lại vào đây 8 cùng các bác ấy

Tập Lái
19/11/10
6
0
0

các nào còn chuyện vui tâm sự nhé

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

Mỗi câu chuyện có cái hay ,cái được và mặt trái của nó.
Mổi Club có cái gót asin của mình.
Vấn đề họ hiểu cái chợ xong rồi và ai về nhà nấy.lo cơm áo gạo tiền cho mình.Cái này mới là chính.
Sân chơi này,chung quy là xả trét,và năm ngón tay có ngón ngắn ngón dài,ít ai hiểu cho người khác...cũng lẽ thường .Ai cũng nghĩ mình là hoàn hảo nên ....cái chợ đuổi chỗ này thì đâu đó vì mưu sinh sẽ mọc chỗ khác thôi...
Sống là cho,không phải nhận riêng mình nên là phương châm sống bác ạ,bác thâm sâu cùng cốc quá nên ...thôi vậy.
Vô cùng và vô cùng đi !
Đừng để topic này thành hot nữa vì nó đã hot 1 thời rồi !

Tập Lái
19/11/10
6
0
0

Ôi bác nói em bỗng nhớ đến bài hát . .. 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng ấy.

Trong bài hát ấy có đoạn : như 5 năm ngón tay trong 1 bàn tay... đã xung trận cả 5 người như 1....
à .. há....

Tập Lái
14/12/10
12
0
0

Rovimex nói:
Ôi sao mà nhà mình dạo này im ắng quá nhể ? mọi người đâu cả rồi :oops:
Khu nhà em cái chợ trước cổng vừa giải tỏa yên ắng cả lại cũng buồn .
vào đây thì cũng nại thấy in ắng thế này....

Tâm sự cùng các bác cho vui cửa vui nhà ..
Giống như nhà em đang ở này. Lúc trước có chú bán tăm nhang đỗ cái xe bán ngay cổng khu phố sáng sáng các bác già tập múa quyền dưỡng sinh ngang vẫn cười cười nói nói vui tươi.
Rồi BĐH khu phố họp và tạo cho bác tăm tre ấy thêm cái việc trong đội Dân Phòng Tự quản nhằm bảo vệ thêm cho khu phố.

Bác tăm tre lại về quê kéo thêm bác vợ cùng một vài họ hàng lên trải cái làn , bày vài cái mủn bán dăm con cá, ít dưa hành ... rồi cứ thế dần dần cái ngõ nhà em thành cái chợ
Mỗi sáng tiếng nguýt dài của chị bán cá, tiếng cãi vả của chú xe ôm tiếng rao hàng í ới của bác tăm tre đã đánh thức bọn em dậy mà chạy biến đi làm.

Rồi khu phố đã giải tỏa cái chợ nhỏ ấy trả lại thông thoáng không gian yên ắng lại ập về.
Vợ chồng Bác tăm cùng họ hàng đã tính đường về quê nhưng may nhờ được 1 bác phú đang xây cái chợ tạm ở vùng ven cấp cho cái sạp hàng để cả họ cùng hội.

Chợ Bác ấy đi bọn em cứ phải đặt giờ đi làm mỗi sáng chứ không thì ngủ muộn mất thôi ... và ngày nghỉ thì cũng hơi buồn thế là em lại vào đây 8 cùng các bác ấy
Thì cái chợ tạm đó bị xuống cấp, không có hệ thống thoát nước nên hôi thúi với lại nằm trong hẽm nhỏ ít có khách nên phải dẹp là đúng rùi.
Còn chợ mới do bác tốt bụng ấy xây nên tuy không được đẹp lắm nhưng cơ sở vật chất khá tốt nên không động nước, có người quét dọn cặn bã và điều quan trọng là tiểu thương trong chợ thì văn minh, lịch sự biết giử gìn vệ sinh chung nên cũng sạch sẽ, không nói thách và cân đủ ký đó bác.

Tập Lái
19/11/10
6
0
0

Willys nói:
Thì cái chợ tạm đó bị xuống cấp, không có hệ thống thoát nước nên hôi thúi với lại nằm trong hẽm nhỏ ít có khách nên phải dẹp là đúng rùi.
Còn chợ mới do bác tốt bụng ấy xây nên tuy không được đẹp lắm nhưng cơ sở vật chất khá tốt nên không động nước, có người quét dọn cặn bã và điều quan trọng là tiểu thương trong chợ thì văn minh, lịch sự biết giử gìn vệ sinh chung nên cũng sạch sẽ, không nói thách và cân đủ ký đó bác.
Không bác ợ bác rân phòng khi ấy vẫn giữ vệ sinh nắm. Vợ chồng bác ấy vẫn lau dọn thường xuyên cơ. Chỉ mỗi việc là 2 bác khi ấy tính xây cái nhà ngay đầu nghách nàm các hộ bên trong họ na nàng thế mới có việc chứ ạ... Đôi núc bọn em vẩn nhớ các bác ấy...

SGN
Hạng B2
6/6/10
112
0
0
51