Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Re:Hot hot - Hình Fortuner X 2012 nóng hổi vừa về Toyota Tân Cảng

totite nói:
thangtnl nói:
totite nói:
thangtnl nói:
ngngvinh90 nói:
Kỳ này chắc em PS hết cạnh tranh rồi. Giá em FT 2x4 quá đẹp rồi.

Không những PS mà còn Captiva, Everest cũng nối gót luôn đó bác....:D
Các bác đoán thử số phận con Sorento như thế nào....
E chắc với bác 1 điều là bác chưa bao giờ chạy thử em Sorento, Fortun ko có gì hơn được em này trừ cái mac Toy

Vậy bác thử chờ xem doanh số hai xe này xem sao nhé.

Em tặng bác link này xem thử http://www.otosaigon.com/...1%BA%A5p-m4484427.aspx

:D
Doanh số ko nói lên hết được vấn đề chất lượng xe bác ạ,e là fan xe ford, chạy xe kia, và rất ghét Toy tạch mặc dù rất bền, nhưng mua xe để kinh doanh hay chạy dịch vụ thì e sẽ mua Toy tạch bác ạ, rất kinh tế và được mọi người chuộng, phần lớn ỉn và fortun đứng top doanh số cũng là xe dịch vụ.
Còn lý do tại sao e ghét Toy tạch: vì coi thường người sử dụng, đơn giản và sơ đẳng nhất là âm thanh, bước vào xe toy bác cũng sẽ đồng ý với em là phải tắt ngay, mặc dù trên xe ko phải là nơi để thưởng thức âm nhạc, nhưng một khi đã có thì phải cho ra hồn tí, và còn nhiều nữa nhưng e ko dám nói ở đây vì sợ hứng đá, hehe
Còn thớt bác dẫn cho em, thú thật e mới đọc thấy cây cutin, e cũng chả biết cây gì, nên cũng ko theo dõi nó nữa, mặc dù vợ của ông anh em là sorento, và lên đời từ ỉn.

Nếu bác không rành về xe thì không nên nhận xét theo cảm tính rồi comment, vì đã nhận xét thì phải khách quan, đối chiếu tương đương, chứ bác đem Sorento mà so sánh với In thì bị ném đá là phải rồi.

Hạng C
13/6/10
514
196
43

Em vừa xem Fortuner 2012 mới rất thích nhưng phát hiện xe không có EBD, và đặc biệt ko có cả ESP!!!! có phải đây là lý do 1 số bác chạy Fortuner kêu xe tròng trành?
Cám ơn các bác

Sent from my iPhone using Forum Runner

Tập Lái
24/2/12
14
0
0

bác này nói thì nói vậy thôi,chứ không biết bác so sánh a toyota với những a nào,bác hãy so sánh cho cùng cấp nha bác,chứ đừng đem toyo mà so sánh với bác Merci thì toi...mình có ông anh,đang dùng To,suốt ngày chỉ biết chê bai,nhưng khi đi xe khác rồi mới biết quí a chàng nhà mình...hey!mà bác nè,bác thử để ý xem,các dòng xe To,khi sử dụng rồi,bán lại vẫn thấy có giá trị hơn là mấy hãng khác!

Hạng C
13/6/10
514
196
43

hình như bác đang chạy FT rồi? Em đang chạy Sedan và muốn mua FT nhưng vừa ra đại lý xem cụ thể thì không có các thiết bị cân bằng điện tử, đáng ra phải có. Bác chạy vào cua có thấy lăng hay lắc gì nhiều không bác? banr đời mới có 1 cầu máy xăng chắc chạy trong phố sẽ đỡ hơn bản đời cũ 2 cầu chủ động

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT

Del

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/1/12
110
1
0

@totite: hì hì ... bác nói cũng có lý của bác, em không tâng bốc xe Fortuner mà cũng không chê xe Sorento, bác thấy em so sánh 02 xe chưa mà nói kì thía. Em nói cho bác biết là em từng là sale xe KIA, xe Sorento nhập và lắp ráp em đã từng thử qua rồi nhá, chưa chắc ai đã rành hơn ai

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
45
F2.COM.VN

Có chương trình khuyến mãi gì kg bác

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT

Hiroshima nói:
@totite: hì hì ... bác nói cũng có lý của bác, em không tâng bốc xe Fortuner mà cũng không chê xe Sorento, bác thấy em so sánh 02 xe chưa mà nói kì thía. Em nói cho bác biết là em từng là sale xe KIA, xe Sorento nhập và lắp ráp em đã từng thử qua rồi nhá, chưa chắc ai đã rành hơn ai
Hè hè, e ko dám múa rìu qua mắt thợ đâu, e chỉ là người đã từng chạy ( chứ chưa sở hữu bao giờ) những con xe đó nên đã biết được cảm giác cưỡi em nó, còn độ bền thì e ko biết, e nói gì ko phải thì sorry bác hỉ, chúc bác đắt hàng

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

f2 nói:
Có chương trình khuyến mãi gì kg bác
Đang tính gả Mông cưới Fò hả bác hay là cưới thêm:D:D