Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Re:Hot hot hot: Đã có giá bán Honda Civic thế hệ mới rồi các cụ ơi!

Ngoại thất thì thua forte, cruze...
Nội thất thì góc cạnh cá tính quá --> một số người rất thích, một số thì thấy rất xấu...
Chỉ trông chờ vào cái máy thôi...
Kỳ này Honda khó khăn đây.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Mới cầm lái thử, thật là chắc tay
Cộng nghệ ECO DRIVE cũng khá thú vị
CHờ lấy biển số thoai

Hạng C
6/3/12
803
451
63

petrol nói:
CHờ lấy biển số thoai
Bác Petrol mua xe 1.8 hay 2.0 vậy? Có được khuyến mãi nhiều ko bác? Cho em thông tin nhé.

Hạng B2
15/4/11
234
0
0

chienthang nói:
Cá nhân em thì nếu Cam 2.0 và Civic 2.0 thì ko có lăn tăn gì mà e ko quất Civic, cùng dung tích động cơ Cam 2.0 chỉ hơn mỗi cái xác to hơn còn lại hoàn toàn thua kém Civic về an toàn và option, quan điểm 87.5% của bác đúng khi download còn thực tế thì thế này
- người mua Civic 2.0 là những người dự định ban đầu là mua Forte, Cruze MT giá tầm 500 tr, họ thấy cố thêm chút thì được con Civic MT thì sao ko cố, tìm hiểu chán chê rồi thì thấy rằng MT nó cổ quá, giờ phải đi AT thì lại cân nhắc mua Civic AT 1.8, qua showroom thì sâu họ phân tích hơn thiệt của bản 1.8AT và 2.0 AT thế là lại cố con 2.0, giờ mà cố thêm 12,5% của bác nữa thì thành quá cố:D
- người mua Camry 2.0 là người ban đầu định mua Altis 1.8 AT cũng cố như vậy và có thể giờ họ đã cân nhắc bỏ qua bản 2.0 bèo mà cố mua 2.5G
Do vậy nhiều lúc 12,5% hay thậm chí 5% là không thể khi đã cố hết sức rồi.

Ecorio_tt nói:
Hôm nay Toyota đã giới thiệu Camry Châu Á 2012 - 2.0E giá 982 triệu, Honda Civic 2.0 AT có giá 860 triệu.

Suy ra giá bán của Civic 2.0 AT mới bằng 87.5% giá của Camry 2.0E

Giá bán làm cho Civic 2.0 AT có thêm 1 đối thủ đáng gờm và có 1 đẳng cấp hoàn toàn hơn.

Khi download 1 tập tin, người ta đã chờ được 87.5% rồi ít có ai không chờ nỗi 12.5% còn lạ.

Vấn đề em đề cập không phải là "cố" hay "quá cố" vấn đề em nói là đưa ra mức giá hợp lý hay không thôi bác ạh.

Ví dụ như ở Bắc Mỹ:

Chevy Cruze từ 16800 USD
Toyota Altis từ 16200 USD
Honda Civic từ 15700 USD

...

Tất cả 3 phiên bản này đều CKD thì mức giá Honda đưa ra là hơi cao so với đối thủ. Thôi cũng chấp nhận mà. Người Việt là thế, thương hiệu Honda đã ngấm vào máu rồi. Khi đó có đưa ra giá cao thì mọi người cũng sẽ trả lời: "Honda tốt hơn nhiều nên giá có cao là hợp lý".

Còn việc trà lời con Cam 2.0 thua xa con Civic 2.0 thì em cũng có thể nói Accord 2.0 thua con Altis 2.0 nhé.

Còn việc cố thêm 12.5% mà không nổi thì thu nhập của họ cũng chỉ "vừa đủ" nuôi 1 con xe trong điều kiện khó khăn kinh tế hiện tại, cộng với nhiều loại phí phát sinh sắp tới. Em cũng khuyên họ nên bán luôn cái 87.5% còn lại còn sung sướng hơn.

Hạng C
28/6/12
522
0
16
39

petrol nói:
CHờ lấy biển số thoai

Bỏ Ford qua chơi với Honda hả bác ?!?!

:D

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

petrol nói:
CHờ lấy biển số thoai
Nhưng sao máy lại SOHC thì thế nào bác...?

Hạng B1
9/7/12
59
1
6
Hà Nội

Nếu không có cách giảm giá em nghĩ camry nó sẽ được nhiều người lựa chọn hơn đấy!

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com

Xe mơi này nhìn tap lô méo xẹo thế nhỉ, cảm giác như ko cân đối tí nào,

Hạng D
14/3/10
3.888
29.085
113

Theo mình dòng này Honda đưa ra sẽ thu hút được nhiều người ưu chuộng.