hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3
Chào các bác,

Chuyện là tối qua em lỡ húc đít 1 chiếc xe máy (AirBlade đời 2018). Mời các bác xem clip từ camera hành trình xe em (ngày, năm của xe em lúc đó bị reset về 2006).
Đánh giá của em:
1) Lỗi của em là hơi mất tập trung lúc đó (đang nói chuyện với F1 trên xe), nên khi thấy 2 anh trước mặt là đạp thắng nhưng vẫn không kịp. May là em chạy chậm do đường hơi đông (Sư Vạn Hạnh, Q. 10, TP. HCM)
2) Xe máy quẹo trái khá gấp và khá sát đầu xe em. Em gặp tình huống xe máy tạt đầu rất nhiều lần nhưng hôm nay mới đụng lần đầu
Hậu quả:
1) Không có thiệt hại gì về người. Hai anh xe máy chỉ bị sây sát nhẹ.
2) Xe máy bị bể dè sau và bể đèn sau
3) Xe em bị vênh biển số trước và trầy nhẹ
:)
Kết quả thương lượng: Em nghĩ cơ bản là lỗi của em (húc đit) nên đề nghị bồi thường 500 ngàn, nhưng 2 anh xe máy kêu mai ra Honda kiểm tra và báo giá. Em đồng ý.
Nhờ các bác tư vấn xem em bồi thường thế nào là hợp lí?
Xin chân thành cảm ơn các bác trước.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Đúng là pác hơi mất tập chung. Nhưng xe máy đâu bị sao. Giải quyết nhanh gọn rồi đi. Làm gì mà ra honda kiểm tra nghe ghê vậy.

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Bác sai hoàn toàn ,cũng may 2 anh honda không làm khó dễ với bác .Va trạm nhẹ hãy thương lượng + 1 nụ cười duyên mọi việc sẽ tốt hơn ,đừng để mấy anh áo vàng nhúng tay vào sẽ rắc rối .Tui nghĩ ra head cũng không tốn kém bao nhiêu

Hạng C
30/3/18
676
529
118
Như thế là hợp lý rồi ,chắc tại xe máy mới mua nên người ta xót xe đó mà.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Ra head thì em nghỉ giá cũng luẩn quẩn tầm đó tiền thôi. Chạy xe va chạm là điều khó mà tránh khỏi, em thấy giải quyết vậy là ổn rồi bác

hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3
Cảm ơn các bác đã tư vấn.
Ra hãng báo giá tổng cộng 1.3 triệu (đèn phải thay nguyên bộ hết gần 1.1 triệu + dè sau hơn 100 ngàn + tiền công).
Em và anh xe máy thỏa thuận em chịu 1 triệu, phần còn lại ảnh lo như là 1 bài học để sau này không tạt đầu ô tô nữa (bữa đó ảnh xi nhan từ bên hông phải xe em rồi tạt qua luôn dù ko gần lắm, rồi sau đó thắng lại vì không qua đường được do có nhiều xe ngược chiều - đúng lúc em hơi mất tập trung vì đang trả lời câu hỏi gì đó của F1 :)).
Lúc nào ra đường cũng tự nhủ tập trung tối đa mà vẫn dính. Đúng là sợi dây kinh nghiệm rút hoài không hết .... :)

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Thôi rút kinh nghiệm đi bác, né né xe máy ra. Đồng ý là 2b qua đường tạt đầu ô tô là ko nên, nhưng nếu bác chủ tập tring và giữ khoảng cách thì đã ko bị phiền phức.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Cảm ơn các bác đã tư vấn.
Ra hãng báo giá tổng cộng 1.3 triệu (đèn phải thay nguyên bộ hết gần 1.1 triệu + dè sau hơn 100 ngàn + tiền công).
Em và anh xe máy thỏa thuận em chịu 1 triệu, phần còn lại ảnh lo như là 1 bài học để sau này không tạt đầu ô tô nữa (bữa đó ảnh xi nhan từ bên hông phải xe em rồi tạt qua luôn dù ko gần lắm, rồi sau đó thắng lại vì không qua đường được do có nhiều xe ngược chiều - đúng lúc em hơi mất tập trung vì đang trả lời câu hỏi gì đó của F1 :)).
Lúc nào ra đường cũng tự nhủ tập trung tối đa mà vẫn dính. Đúng là sợi dây kinh nghiệm rút hoài không hết .... :)
Của đi thay người, quá nhẹ nhàng rồi, nên mừng nhé bác!

hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3
Của đi thay người, quá nhẹ nhàng rồi, nên mừng nhé bác!

Thấy 2 anh xe máy ko sao là em mừng rồi. Nếu ảnh yêu cầu em trả hết tiền sửa xe em cũng trả mà ko tranh cãi gì. Gặp 2 anh cũng dễ tính.
Ra đường 4b và 2b né xa xa nhau là tốt nhất. Lỡ va chạm thì quá nguy hiểm cho 2b.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Hẹn hôm sau mà 2b có đòi giữ giấy tờ gì của bác ko ?