Hạng C
30/3/18
677
529
118
Dễ người dễ ta ,thôi như thế là ổn thỏa rồi rút kinh nghiệm vậy.

Hạng B1
Nếu 2 người đi xe máy chịu nhận 5 xị của bác từ đầu thì bác khỏe rồi, khỏi mất công đi lại. Em biết là ra hãng thay đèn sẽ rất đắt, nếu bể phần nhựa thì rẻ. 2 thằng đi xe máy cũng có lỗi mà. Qua đường không quan sát kỹ.

Tập Lái
28/6/18
2
1
3
Theo camera ghi lại thì em thấy tình huống này bác chủ đâu có sai gì. Xe máy từ sau vọt lên rồi signal sang trái như vậy thì sao mà phanh cho kịp.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Theo camera ghi lại thì em thấy tình huống này bác chủ đâu có sai gì. Xe máy từ sau vọt lên rồi signal sang trái như vậy thì sao mà phanh cho kịp.
Một phần lỗi mình đó bác. Không tập trung quan sát khi giao thông (khi nhìn thấy xe 2b xin qua đường cho đến khi đụng khoảng cách còn hơi xa đủ để giảm tốc và thắng lại).
Bên 2B chắc xe mới nên muốn ra hãng cho chắc ăn, và nói thêm: hãng sản xuất cụm đèn bây giờ thường nguyên bộ nên bể 1 chút cũng thay cả cụm.
Tóm lại: bác chủ xử lý vậy là tốt và rút kinh nghiệm về sau.

hvp
Tập Lái
17/7/18
26
12
3

Nếu em tập trung hơn thì lúc 2b tạt qua em nhấp thắng là đã không va chạm. Đằng này khi 2b thắng lại để tránh xe ngược chiều em mới giật mình đạp thắng, may là va chạm khá nhẹ.
Đây là cách chạy xe rất không an toàn của 2b (nhưng rất tiếc là rất phổ biến). 2b mặc định là tài xế 4b lúc nào cũng thấy họ (thậm chí từ khi họ xinhan từ bên hông 4b), và xe 4b thắng là dừng được ngay. Mình cũng thông cảm vì họ chưa lái 4b nên không biết (người đã lái 4b sẽ chạy 2b cẩn thận và an toàn hơn nhiều).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
Nếu em tập trung hơn thì lúc 2b tạt qua em nhấp thắng là đã không va chạm. Đằng này khi 2b thắng lại để tránh xe ngược chiều em mới giật mình đạp thắng, may là va chạm khá nhẹ.
Đây là cách chạy xe rất không an toàn của 2b (nhưng rất tiếc là rất phổ biến). 2b mặc định là tài xế 4b lúc nào cũng thấy họ (thậm chí từ khi họ xinhan từ bên hông 4b), và xe 4b thắng là dừng được ngay. Mình cũng thông cảm vì họ chưa lái 4b nên không biết (người đã lái 4b sẽ chạy 2b cẩn thận và an toàn hơn nhiều).
ngồi sau vô lăng mới biết trước giờ mình lái xem máy ngu & ẩu đến chừng nào :p

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
E mới bị cúp đầu hôm qua ở Kinh Dương Vương, thắng dúi dụi may là chưa va chạm.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113

ngồi sau vô lăng mới biết trước giờ mình lái xem máy ngu & ẩu đến chừng nào :p

Đồng cảm :D

Hạng D
9/7/12
2.272
5.511
113
02 anh ấy không muốn mang tiếng ăn vạ, xử lý vậy là fair rồi nhớ mời nhau ly cafe làm quen