Thảo Luận HUD cho Mercedes

Hạng D
30/6/08
1.505
64.584
113
59
Xe em gắn HUD này trước khi đi du lịch cả 1000km, nhờ nó & Cruise Control thì chẳng sợ gì xxx cứ đúng cây số cho phép là cài crusie, 50 trong khu dân cư & ngoài khu dân cư thì 80... đoạn nào xe giường nằm đi trc 120 thì em cũng 120 ... :) qua biết bao nhiêu trạm xxx có súng mà em vẫn vô tư vì bấm cruise đúng tốc độ theo biển báo, còn nhiều bác tài khi thấy xe trc báo có xxx thì cứ sợ mà bò 35-40.
Chạy 1 làn từ Dầu Giây đến Phan Thiết gặp ông xe tải cùi bắp 45km/h nãn luôn

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Ngoài dòng cao cấp S600 mới có HUD còn mấy dòng Mẹc thấp hơn thì không có HUD nhỉ, BMW series 3, X3.. cũng có HUD rồi, dòng mới nhất có full color luôn. HUD BMW rất chuẩn, chỉ khi tận mắt mới thấy nó chất lượng so với hàng aftermarket như thế nào. Người kế bên hoặc sau lưng không thể nhìn thấy được, chỉ người lái mới thấy được thông số rất sáng, rõ và có chiều sâu không làm chói mắt.

Có HUD chạy xe an toàn hơn khi chạy tốc độ cao, chỉ mất khoảng 1 giây để nhìn tốc km đang chạy hien tren kieng, mất khoảng 3 giây nếu liếc mắt xuống nhìn đồng hồ trên xe.
HUD cho Mercedes

HUD cho Mercedes

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
E đã từng thử loại HUD rời này nhưng chất lượng ko như mong đợi, chiếu lên kính bị đổ bóng mờ nhìn ko rõ, ban đêm thì còn tạm được, ban ngày trời nắng thì thua hoàn toàn. Nếu so sánh với hàng zin theo xe BMW, Lexus thì em đánh giá các loại này được chừng 4/10

Tuỳ loại thôi bạn ơi, hàng Đài Loan có nhiều loại cũng ok lắm. Mình đang xài loại này có cả TPMS (áp suất lốp) ban ngày trời nắng nhìn vẫn rõ lắm.
HUD cho Mercedes

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
Ngoài dòng cao cấp S600 mới có HUD còn mấy dòng Mẹc thấp hơn thì không có HUD nhỉ, BMW series 3, X3.. cũng có HUD rồi, dòng mới nhất có full color luôn. HUD BMW rất chuẩn, chỉ khi tận mắt mới thấy nó chất lượng so với hàng aftermarket như thế nào. Người kế bên hoặc sau lưng không thể nhìn thấy được, chỉ người lái mới thấy được thông số rất sáng, rõ và có chiều sâu không làm chói mắt.

Có HUD chạy xe an toàn hơn khi chạy tốc độ cao, chỉ mất khoảng 1 giây để nhìn tốc km đang chạy hien tren kieng, mất khoảng 3 giây nếu liếc mắt xuống nhìn đồng hồ trên xe.
xe bác phải X5 không bác, nhìn cái HUD + camera de đã mà sang quá bác. Cái khoảng hud với camera, IMO, Mer có vẻ đi sau bmw.

Tập Lái
30/5/13
46
29
18
e cung dang gan hud cho kia k3 hang tung cau nhung hut binh kinh khung,ko tat hud du xe da tat may 3 ngay sau phai cau binh xe,sao hud hut dien the

Tập Lái
30/5/13
46
29
18
cac bac cho e hoi mer slk350 doi 2008 xai cong odb 2 duoc nko vay?e co cai hud trung quoc ma sao gan vo k3 hao hinh acquy qua

cac bac cho e hoi mer slk350 doi 2008 xai cong odb 2 duoc nko vay?e co cai hud trung quoc ma sao gan vo k3 hao hinh acquy qua
Nếu bác gắn cái OBDII này thường xuyên thì sẽ rất tốn điện đấy. Hãy kiếm 1 cái OBDII Bluetooth xịn 1 chút, có chức năng tự tắt khi không dùng ấy. Sau đó dùng điện thoại hoặc máy tính bảng để nó nhận OBDII qua bluetooth, rồi mình cài phần mềm Sygic 7 nó vừa có cả HUD kính, vừa có cả bản đồ Việt Nam nữa. Dùng đã luôn bác ạ!!!