12/10/07
2.646
10.496
113
Mới thoát chạy sau một thời gian chịu ko nổi! Nguyên khu Hưng Phú trước cái Riviera Cove toàn bơm thổi đất chứ ở có ma nào......nhà mình ở từ đầu 2014.

Có ng nhà còn mấy lô trong đây nhưng kiểu như giữ tài sản là chính....xây xong căn nhà cũng có ở đâu.

Hôm trước bán nhà mới lòi ra cái thái độ của CDT.....quá tởm! Đem con bỏ chợ nguyên khu chả thèm vệ sinh gì.
Hồi bác bán là khoảng tháng mấy, giá được bao nhiêu vậy bác Sniperz?

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Mới thoát chạy sau một thời gian chịu ko nổi! Nguyên khu Hưng Phú trước cái Riviera Cove toàn bơm thổi đất chứ ở có ma nào......nhà mình ở từ đầu 2014.

Có ng nhà còn mấy lô trong đây nhưng kiểu như giữ tài sản là chính....xây xong căn nhà cũng có ở đâu.

Hôm trước bán nhà mới lòi ra cái thái độ của CDT.....quá tởm! Đem con bỏ chợ nguyên khu chả thèm vệ sinh gì.
Căn bác hình như là 10x17,5 phải ko bác.

• Like
Reactions: sniperz
Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Hồi bác bán là khoảng tháng mấy, giá được bao nhiêu vậy bác Sniperz?
Cũng gọi là tạm chút, do lúc xây để ở nên mình đầu tư khá kĩ đâm lời chã bao nhiêu mà xem như thu hồi vốn. Bán tầm tháng 12/2016 đó bác.

Mình chỉ nói ra để ai có ý định mua ở hiện tại cần tìm hiểu kĩ ko lại như nhà mình hối hận chạy cho lẹ. Giờ mình chờ dọn qua 9S!

Còn mua đầu cơ nền hay ngâm 5-10 năm thì thoải mái do khu này giá vẫn rẻ.

Tập Lái
18/5/17
0
8
2
32
Khu Hưng Phú cứ mưa là ngập lên trên ống bô xe, đi rất oải.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Mới năm trước có 10.5tr.m2 giờ thổi lên ghê quá, trước cũng tìm hiểu thấy vị trí rất ok , cây cối nhiều nhưng pháp lý ớn quá, chỉ là hợp đồng góp vốn, gọi tới công ty thì nhân viên không mặn mà lắm khi nghe mình nói mua để ở, hồi đó còn ngáo quá, bọn chúng cứ hỏi mua để ở hay đầu tư, mình thật thà nói mua để ở là y rằng thái độ người bên kia lạnh nhạt hẳn hiihi, các bác chưa dính vô kiện tụng đất đai các các chưa biết, lúc đó chỉ có giất trắng mực đen thôi, mà bên nào cũng mệt cả, mua đất muốn bán phải ép cọc, không hiểu sao mà không có sổ, hay là nó ở trong ngân hàng rồi? Mình có hỏi anh bạn chuyên làm về xây dựng về hợp đồng góp vôn khi nào có sổ, anh trả lời: tới thiên thu... nên mình chạy luôn.

Cốt nền thấp, nên khả năng ngập là cao..

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Mới năm trước có 10.5tr.m2 giờ thổi lên ghê quá, trước cũng tìm hiểu thấy vị trí rất ok , cây cối nhiều nhưng pháp lý ớn quá, chỉ là hợp đồng góp vốn, gọi tới công ty thì nhân viên không mặn mà lắm khi nghe mình nói mua để ở, hồi đó còn ngáo quá, bọn chúng cứ hỏi mua để ở hay đầu tư, mình thật thà nói mua để ở là y rằng thái độ người bên kia lạnh nhạt hẳn hiihi, các bác chưa dính vô kiện tụng đất đai các các chưa biết, lúc đó chỉ có giất trắng mực đen thôi, mà bên nào cũng mệt cả, mua đất muốn bán phải ép cọc, không hiểu sao mà không có sổ, hay là nó ở trong ngân hàng rồi? Mình có hỏi anh bạn chuyên làm về xây dựng về hợp đồng góp vôn khi nào có sổ, anh trả lời: tới thiên thu... nên mình chạy luôn.

Cốt nền thấp, nên khả năng ngập là cao..

Nếu pháp lí vững như bàn thạch thì làm gì có giá này, trong khi Nam Long kế bên giá 3x rồi.

• Like
Reactions: songchau1928
Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Có những thứ rẻ nhưng không liều được bác ah..mua cái gì cũng phải qua cty của nó, nếu có tranh chấp với chủ đầu tư thì bác có thể nhận lại tiền..

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Có những thứ rẻ nhưng không liều được bác ah..mua cái gì cũng phải qua cty của nó, nếu có tranh chấp với chủ đầu tư thì bác có thể nhận lại tiền..
Cty bán xong closed luôn cái office bên q1 giờ qua bên q.PN tí hin.

• Like
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

Bác k liều được nhưng có người khác liều được.
Mua đất dạng hợp đồng mà nghĩ đến ngày tranh chấp nhận lại tiền thì đừng mua, tiền đó chả đủ trả phí luật sư đâu :)

• Like