Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Mấy bác mua nền lo góp tiền vô để bảo trì kìa :)
Nói chứ thấy bên Nam Long bắt chủ nền cũng phải đóng tiền, còn bên Hưng Phú thì chưa thấy đóng, nên vụ quét dọn vậy thì cũng có lý do.
Khu này bao mất đồ nha bác....bảo vệ ngồi như làm cảnh. Nhiều khi mua xong ở mới thấy bực!
CDT bán cái đường ngoài lại cho Riviera Cove luôn rồi.

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Khu này bao mất đồ nha bác....bảo vệ ngồi như làm cảnh. Nhiều khi mua xong ở mới thấy bực!
CDT bán cái đường ngoài lại cho Riviera Cove luôn rồi.
"CDT bán cái đường ngoài lại cho Riviera Cove luôn rồi." cụ thể là sao bác?

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Hèn gì hôm rồi một bạn bên Hưng Phú nói sẽ mở đường từ Hưng Phú 1 ra Vành Đai riêng cho Hưng Phú vì đường kia của chung.
Xin lỗi....nhượng quyền quản lí cho bên RC chứ bên Hưng Phú cũng chã buồn quản.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Có lô Hưng Phú 2 đối diện công viên, đường 20m, không vướng hố ga tủ điện. Hướng Đông Nam. Trừ lô góc ra thì chắc đây là một trong những lô nhà phố đẹp nhất rồi. Cần bán nhanh nên giá có vẻ tốt. Bác nào quan tâm thì mật thư nhé. Không biết như vầy có vi phạm nội quy không :-(

Tập Lái
31/8/16
3
13
3
54
Mua đất Hưng Phú 2 mọi người nên tìm hiểu giấy tờ cận thận nhé. Sổ đất hầu hết đang nằm ở ngân hàng. Xây xong Hưng Phú đẩy trách nhiệm hoàn công và ra sổ cho chủ nhà. Theo mình biết cách đây 2 tháng thì chưa có căn nhà nào làm xong sổ hồng, kể cả các căn đã xây cách đây 5-6 năm.

• Like
Reactions: hainam207
Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Mua đất Hưng Phú 2 mọi người nên tìm hiểu giấy tờ cận thận nhé. Sổ đất hầu hết đang nằm ở ngân hàng. Xây xong Hưng Phú đẩy trách nhiệm hoàn công và ra sổ cho chủ nhà. Theo mình biết cách đây 2 tháng thì chưa có căn nhà nào làm xong sổ hồng, kể cả các căn đã xây cách đây 5-6 năm.
Cách đây 2 tháng mình chính là người nói có căn xây 5-6 năm chưa có sổ trên này. Sau đó mình đã lên Hưng Phú hỏi và quyết định mua Hưng Phú lại. Chủ nhà của căn đó cũng có comment trong thread này :) Không biết bác ấy có lên tiếng không.

Tập Lái
15/6/14
36
564
83
43
Cách đây 2 tháng mình chính là người nói có căn xây 5-6 năm chưa có sổ trên này. Sau đó mình đã lên Hưng Phú hỏi và quyết định mua Hưng Phú lại. Chủ nhà của căn đó cũng có comment trong thread này :) Không biết bác ấy có lên tiếng không.
Anh có thể nói rõ về vụ này ko. Vad hiện tại sổ đỏ rút về chưa. Làm hoàn công thì ai lo tks bác

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Anh có thể nói rõ về vụ này ko. Vad hiện tại sổ đỏ rút về chưa. Làm hoàn công thì ai lo tks bác
Lúc đầu mình nghĩ là do vụ sổ bị thế chấp nên không ra sổ được. Nhưng lý do là làm riêng rẽ thì tốn chi phí khoảng 20tr gì đó nên bác chủ không làm. Tuy nhiên việc thế chấp sổ hồng là có thể có nhé. Có người nhận sổ hồng thì trong lịch sử cho thấy sổ từng được thế chấp. Nhưng khi làm xong nhà thì đều được cung cấp đầy đủ để làm sổ hồng.
Mình có thử kiểm tra thông tin vay nợ trên CIC và hỏi người quen bên sở TNMT thì đc trả lời công ty và dự án ổn. Nên lại mua tiếp.

Tập Lái
15/6/14
36
564
83
43
Lúc đầu mình nghĩ là do vụ sổ bị thế chấp nên không ra sổ được. Nhưng lý do là làm riêng rẽ thì tốn chi phí khoảng 20tr gì đó nên bác chủ không làm. Tuy nhiên việc thế chấp sổ hồng là có thể có nhé. Có người nhận sổ hồng thì trong lịch sử cho thấy sổ từng được thế chấp. Nhưng khi làm xong nhà thì đều được cung cấp đầy đủ để làm sổ hồng.
Mình có thử kiểm tra thông tin vay nợ trên CIC và hỏi người quen bên sở TNMT thì đc trả lời công ty và dự án ổn. Nên lại mua tiếp.
Công ty Hưng Phú em cũng nghe nhiều người nói nó ổn

• Like
Reactions: anh3hung