Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
chưa hiểu công thức link giữa giá CC và đất nền liền kề đó đó bác... !!!!!!!
Đại khái là bây giờ dân mua chung cư ở quận 9 cũng đa số là đầu cơ, ít tiền ko đủ mua đất thì mới mua đỡ chung cư. Nên nếu giá chung cư mà bằng giá đất thì đầu cơ đất vẫn ngon hơn chứ. Dẫn đến hệ quả nếu nước lên thì thuyền lên, giá m2 đất nền sẽ luôn cao hơn giá chung cư cùng vị trí (trừ 1 số trường hợp chung cư cao cấp).

Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Một yếu tố chính làm HP tăng giá là các dự án chung cư trong cùng dự án và lân cận.

Sẽ luôn có sự so sánh giá đất nền, nhà phố và chung cư. Ví dụ nếu CC Thủ Thiêm Xanh giá tầm 20 thì không có cửa đất nền dưới 20, năm sau Opal City set giá tầm 27 - 30 thì không có cửa đất nền dưới 30 :D
Quan trọng là Opal city sẽ set giá bao nhiêu và đem lại giá trị gì. Nếu những giá trị đem lại cao hơn đất nền thì chưa hẳn giá đất nền sẽ vượt qua, ít nhất thời gian đầu.

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Thường thì giá đất phải gấp 2 với giá CC cùng vị trí

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Thường thì giá đất phải gấp 2 với giá CC cùng vị trí
em nghĩ cần phân biệt khu đã phát tiển và khu đang phát triển:
ví dụ khu nội đô đã phát triển thì giá đất thường gấp 2- 2.5 x giá CC
Còn khu đang phát triển thì giá đất cao hơn giá cc ko nhiều (20-25%) lý do là hạ tầng XH & KT chưa phát triển nên giá đất chưa thể tăng cao; trong khi CC xây hoàn chỉnh thì hạ tầng XH nội khu và hạ tầng kỹ thuật CC bắt buộc phải hoàn chỉnh theo quy chuẩn
suy luận thế thôi chứ chưa thấy công thức link chính xác haha

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CivicLE
Hạng B2
28/10/11
227
729
93
em nghĩ cần phân biệt khu đã phát tiển và khu đang phát triển:
ví dụ khu nội đô đã phát triển thì giá đất thường gấp 2- 2.5 x giá CC
Còn khu đang phát triển thì giá đất cao hơn giá cc ko nhiều (20-25%) lý do là hạ tầng XH & KT chưa phát triển nên giá đất chưa thể tăng cao; trong khi CC xây hoàn chỉnh thì hạ tầng XH nội khu và hạ tầng kỹ thuật CC bắt buộc phải hoàn chỉnh theo quy chuẩn
suy luận thế thôi chứ chưa thấy công thức link chính xác haha
Sẽ chẳng có công thức chính xác đâu bác. Rõ ràng là có mối tương quan giữa giá CC và đất nền xung quanh nhưng có nhiều biến ảnh hưởng nên nó sẽ phụ thuộc cảm kiến thức, kinh nghiệm và nhận định của mỗi người. Nếu có công thức chính xác thì còn ai gửi tiền NH nữa hả bác :)

• Like
Reactions: Đồng xanh
16/8/17
8
36
13
55
Ai chả biết là cho xe máy đi cao tốc thì song hành có làm xong cũng đã có đường đi
Cái quan trọng hướng đến là kéo dân về , sinh sống rùi mặt tiền song hành mua bán kinh doanh tấp nập , bít đâu tương lại nó lại như cái song hành quận 2 :D
Bác nói vậy là bác chưa hiểu rồi. Khu vực đông dân nhất quận 2 hiện nay là bình trưng đông và bình trung tây nha. Đường cao tốc lên là chạy xuống quận 9 nha.

16/8/17
8
36
13
55
Trời ơi ai chê khu này lên chậm ít đột phá thì đừng mua, kiếm được ở đâu ngon hơn thì xin mời qua đó ăn. Mấy bác ko mua mình còn mừng nữa để cho chủ đất khu này bớt chảnh đi. Với lại nhiều người ăn may được một cú rồi cứ tưởng mình là chuyên gia, phán như thánh, giờ đất cát mà cứ đòi mua đâu phải vài ba tháng lên gấp đôi gấp 3 lần mới chịu, mới gọi là có đột phá, mắc cười. Hay giỏi thì chỉ ra cho mọi người coi chỗ nào mới mẻ dễ kiếm ăn đi, chứ giờ này mới mon men vác xác ra quận 9 mà làm như có tầm nhìn dữ lắm, bày đặt chê ỏng chê eo.
Trê thì mới đủ tiền mua chứ bác. Còn ko thì chỉ ở chuồng cu thôi

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
1/5/08
204
161
43
Nghe đồn MIK sắp khởi công xây chung cư trong Hưng Phú phía mặt tiền VĐ 2 hả các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/10/11
326
1.374
93
San lấp mặt bằng rồi anh. Các sàn đã nhận giữ chỗ rồi; thậm chí có sàn nhận đủ chỗ rồi kêu ko nhận nữa :)).
100 căn biệt thự + liền kề + 1000 căn chung cư. Mảnh GD2 này to hơn GD1 nhiều.