Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Bên trong là dự án Hưng Phú, đường chính 20m. Chung cư phía cuối đường là ehome của Nam Long.

Hưng Phú 1-2 và River Park (River Terrace cũ), Phước Long B, Quận 9

Một đầu của đường 20m này đã nối ra Vành Đai (đầu kia đã quy hoạch nối thẳng ra Liên Phường chỗ chung cư Nam Long ở hình đầu, hiện tại thì đi ra Liên Phường bằng đường 15m)

Công viên trên đường 20m này

Một căn nhà đang hoàn thiện

Một lô nhà phố trên đường 20m, hướng Đông Nam, đối diện công viên, đã làm móng đang rao bán. Mấy nhà phía sau là biệt thự Riviera Cove. Đường 20m này cũng là đường vào chính của dự án Riviera Cove.

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Khu này bao mất đồ nha bác....bảo vệ ngồi như làm cảnh. Nhiều khi mua xong ở mới thấy bực!
CDT bán cái đường ngoài lại cho Riviera Cove luôn rồi.

Bác có đóng tiền quản lý đâu mà bực, bảo vệ chỉ có trách nhiệm bảo vệ hạ tầng và cây xanh cho Hưng Phú thôi, sau này làm nhà hết là trả về quận quản lý, khu Mega bác phải đóng phí tầm 800k-2T 1 tháng để có người bảo vệ nhé

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Bác có đóng tiền quản lý đâu mà bực, bảo vệ chỉ có trách nhiệm bảo vệ hạ tầng và cây xanh cho Hưng Phú thôi, sau này làm nhà hết là trả về quận quản lý, khu Mega bác phải đóng phí tầm 800k-2T 1 tháng để có người bảo vệ nhé
Vậy lúc bán đừng có khoe có cổng bv an toàn đủ kiểu....còn muốn thì cứ lấy ý kiến dân đang ở xem ng ta chịu đóng hay ko. Bày đặt làm cổng, bv ngồi màu mè quá! Nhà mình ko chỉ một nhà trong khu này.....giờ bảo mua đất thì còn đc chứ mua ở thì bye bbye!

Đợi nhà lên hết....10 năm nữa may ra!

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Vậy lúc bán đừng có khoe có cổng bv an toàn đủ kiểu....còn muốn thì cứ lấy ý kiến dân đang ở xem ng ta chịu đóng hay ko. Bày đặt làm cổng, bv ngồi màu mè quá! Nhà mình ko chỉ một nhà trong khu này.....giờ bảo mua đất thì còn đc chứ mua ở thì bye bbye!

Bác sai rồi, quảng cáo thường không 100% đúng, nếu không có bảo vệ thì nắp cống cũng mất, bác qua bên dự án Phú NHuận coi, cái nắp cống to đùng mà tụi nó đập chỉ để lấy vài thanh sắt, bán chắc 20 ngàn.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93

Hình như Hưng Phú bán đâu có nói vụ bảo vệ này nọ đâu. Chỉ có năm rồi River Terrace làm nên họ quây rào và làm chốt bảo vệ, anh em đã mua Hưng Phú tự quảng cáo với nhau là "compound". Chứ mình không đóng tiền quản lý mà hạ tầng như vậy là quá tốt rồi. Nếu so với Nam Long có đóng tiền thì bên này còn tốt hơn, ví dụ như công viên. Còn mấy khu không đóng tiền khác như Phú Nhuận, Kiến Á thì khỏi so luôn.

• Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ
Hạng D
9/7/12
2.272
5.511
113
Namlong có đóng tiền sao mình chủ đất mà mấy Bác này biết hay vậy ta

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Namlong có đóng tiền sao mình chủ đất mà mấy Bác này biết hay vậy ta
Mình có nền trong Nam Long Mở Rộng mà. Nếu bác bên Nam Long Mở Rộng mà chưa bị kêu đóng tiền thì đến ngày bác bán Nam Long cũng truy thu thôi. Họ thu từ ngày giao nền, không cần biết có xây nhà ở hay không.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ