Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Phải chiến đấu vì quyền lợi thôi các bác. Nhưng nếu đây không phải con đường theo như quy hoạch ban đầu thì hơi khó. Không có căn cứ gì căn cứ theo luật hay quy định để mình có thể phản bác lại nhỉ?
có thể thỏa thuận chia sẻ đường đi đc. quan trọng là CDT tích cực và cư dân đồng lòng

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Mấy bác đòi hỏi quá, lúc HP bán dự án, đâu có vẽ con đường hàng dương này, chi là mở tạm cho dân đi, còn mấy đường vẽ ra vành đai Hưng Phú đã làm hết, mấy bác phải chờ con đường 20m nối ra LP, mà đó là của quận, không phải là do dự án. Xưa mình cũng có 1 lô Hung Phú mà bán lấy tiền xây bên KA rồi. Xưa đất rẻ thì còn để được, giờ đất 40T/m2 thì sao để con đường được, 10mx50m thì bao nhiêu tiền nhỉ
Hưng Phú 1-2 và River Park (River Terrace cũ), Phước Long B, Quận 9

Attachments

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mấy bác đòi hỏi quá, lúc HP bán dự án, đâu có vẽ con đường hàng dương này, chi là mở tạm cho dân đi, còn mấy đường vẽ ra vành đai Hưng Phú đã làm hết, mấy bác phải chờ con đường 20m nối ra LP, mà đó là của quận, không phải là do dự án. Xưa mình cũng có 1 lô Hung Phú mà bán lấy tiền xây bên KA rồi. Xưa đất rẻ thì còn để được, giờ đất 40T/m2 thì sao để con đường được, 10mx50m thì bao nhiêu tiền nhỉView attachment 1929098
Đúng rồi bữa giờ ko dám nói sợ bị mấy bác HP hội đồng, chứ từ đầu em đã biết con đường này chỉ là mở tạm thôi mà. Đối với ai nghiêm túc tìm hiểu thông tin về dự án này thì em thấy CĐT rất công khai chứ đâu có lừa đảo gì về con đường này đâu nhỉ. Còn giờ đất của người ta có giá người ta bán thôi các bác lại đòi kiện với đấu tranh, em thấy các bác nên tìm cách để đàm phán và thoả thuận thì hợp lý hơn nếu muốn có lối đi này để ra Liên Phường.

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Mấy bác đòi hỏi quá, lúc HP bán dự án, đâu có vẽ con đường hàng dương này, chi là mở tạm cho dân đi, còn mấy đường vẽ ra vành đai Hưng Phú đã làm hết, mấy bác phải chờ con đường 20m nối ra LP, mà đó là của quận, không phải là do dự án. Xưa mình cũng có 1 lô Hung Phú mà bán lấy tiền xây bên KA rồi. Xưa đất rẻ thì còn để được, giờ đất 40T/m2 thì sao để con đường được, 10mx50m thì bao nhiêu tiền nhỉView attachment 1929098
Vậy là theo quy hoạch thì đường 20m ngay công viên lớn của HP sẽ thành trung tâm nhất vì từ đây sẽ nối thẳng ra Liên Phường :D

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Đúng rồi bữa giờ ko dám nói sợ bị mấy bác HP hội đồng, chứ từ đầu em đã biết con đường này chỉ là mở tạm thôi mà. Đối với ai nghiêm túc tìm hiểu thông tin về dự án này thì em thấy CĐT rất công khai chứ đâu có lừa đảo gì về con đường này đâu nhỉ. Còn giờ đất của người ta có giá người ta bán thôi các bác lại đòi kiện với đấu tranh, em thấy các bác nên tìm cách để đàm phán và thoả thuận thì hợp lý hơn nếu muốn có lối đi này để ra Liên Phường.
Hưng phú là thuộc dạng công ty đàng hoàng, chủ đầu tư có tâm dự án đẹp, chứ như anh nhà nước xây dựng 5 kế bên, vẽ 1 đống đường kết nối mà giờ chỉ có 1 con đường ăn theo khu dân cư an sinh, mọi ngã ra đều bị bịt kín, tranh chấp tùm lum, hạ tầng thì nát bét, cống thoát nước cũng không kết nối được luôn, mùa mưa này thúi hoắc vì cống tràn lên đường

Hạng B2
15/6/18
278
259
83
Hưng phú là thuộc dạng công ty đàng hoàng, chủ đầu tư có tâm dự án đẹp, chứ như anh nhà nước xây dựng 5 kế bên, vẽ 1 đống đường kết nối mà giờ chỉ có 1 con đường ăn theo khu dân cư an sinh, mọi ngã ra đều bị bịt kín, tranh chấp tùm lum, hạ tầng thì nát bét, cống thoát nước cũng không kết nối được luôn, mùa mưa này thúi hoắc vì cống tràn lên đường
công nhận. Vào Hưng Phú thấy đường xá đẹp đẻ, cây cối xanh mát, nhìn là ưng ngay. Mai mốt kết nối đường 20m chỗ công viên lớn ra thẳng Liên Phường thì giá lại nhảy vọt :D Vấn đề là ai chờ được thôi. Đường 20m đó thì đằng nào cũng phải kết nối ra LP mà

Hạng B2
31/5/10
143
73
28
Bình Dương
Anh là người của HP hả?