Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Ngay cổng vào dự án Riviera Cove phía đường Vành Đai có dự án River Park đang làm lại hạ tầng để mở bán lại.

Dự án này mình biết lúc mới bắt đầu xây dựng đầu năm 2015, khi đó Hưng Phú làm chủ đầu tư, lấy tên là River Terrace. Nhờ có thằng này mà nguyên cả khu Hưng Phú được rào lại, toàn bộ công viên cây xanh được làm lại. Và mình biết vài bác trên otosaigon đã ôm đất Hưng Phú kiếm được kha khá từ sự thay đổi này :)

Sau đó Hưng Phú bán lại cho đơn vị khác và MIK làm phân phối. Hỏi sơ các bạn sale thì giá cả ngang ngửa Park Riverside. Ở thì cũng khá ổn, tiện ích thì cũng có hồ bơi, bảo vệ, công viên... tuy nhiên quy mô nhỏ hơn nhiều Park Riverside. Được cái hơn là nằm ở phía trong Vành Đai.

Nhưng có thắc mắc là tại sao thiết kế của River Park có đến 1/2 là shop house. Chỗ này giờ còn vắng hoe thì buôn bán làm sao. Chủ đầu tư có vấn đề khi thiết kế vậy, hay là có tiềm năng gì khác?

• Like
Reactions: DTZ
Tập Lái
22/7/14
27
166
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ngay cổng vào dự án Riviera Cove phía đường Vành Đai có dự án River Park đang làm lại hạ tầng để mở bán lại.

Dự án này mình biết lúc mới bắt đầu xây dựng đầu năm 2015, khi đó Hưng Phú làm chủ đầu tư, lấy tên là River Terrace. Nhờ có thằng này mà nguyên cả khu Hưng Phú được rào lại, toàn bộ công viên cây xanh được làm lại. Và mình biết vài bác trên otosaigon đã ôm đất Hưng Phú kiếm được kha khá từ sự thay đổi này :)

Sau đó Hưng Phú bán lại cho đơn vị khác và MIK làm phân phối. Hỏi sơ các bạn sale thì giá cả ngang ngửa Park Riverside. Ở thì cũng khá ổn, tiện ích thì cũng có hồ bơi, bảo vệ, công viên... tuy nhiên quy mô nhỏ hơn nhiều Park Riverside. Được cái hơn là nằm ở phía trong Vành Đai.

Nhưng có thắc mắc là tại sao thiết kế của River Park có đến 1/2 là shop house. Chỗ này giờ còn vắng hoe thì buôn bán làm sao. Chủ đầu tư có vấn đề khi thiết kế vậy, hay là có tiềm năng gì khác?
Lúc trước nghe 2 tỷ 3 luôn nhà đất giờ giá sao rồi bác,

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Lúc trước nghe 2 tỷ 3 luôn nhà đất giờ giá sao rồi bác,
Bác nói đúng rồi.

Bạn sale trực dưới đó nói là cuối tháng này mở bán lại. Giá cả thì chưa nói chính xác bao nhiêu nhưng tương đương với Park Riverside.

Bây giờ thì nó đang sửa lại một số nơi, ví dụ như đường trước nhà của dãy nhìn ra Vành Đai nó mở rộng hơn, sửa lại khu hồ bơi và sân cầu lông...

• Like
Reactions: banhduc6
Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
Bác Hưng yên tâm, khu này tiềm năng vẫn còn :D bác có định ôm thêm không?

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng B1
28/12/15
77
83
18
40
www.vngroups.com
Thực tế của River Park còn vắng hoe là chính xác mà bác , Shophouse 1/2 là hợp lý thôi do có khu công nghệ cao ( Samsung ,... ) dân chúng dồn qua phải có kinh doanh gì hút tiền vô :D

• Like
Reactions: anh3hung
Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Bác Hưng yên tâm, khu này tiềm năng vẫn còn :D bác có định ôm thêm không?
Ôi lâu lắm rồi mới thấy bác. Bác vẫn còn lô đấy hay đã đi đâu rồi. Mình bán vài tháng trước. Đang tính ôm lại Hưng Phú vì tính ra giá nó vẫn hợp lý nhất.
Có tin tốt là Hưng Phú sẽ mở thêm một cổng nữa từ Hưng Phú 1 thẳng ra Vành Đai. Còn vụ đường 20m mở thẳng ra Liên Phường hồi lâu bác nói giờ cũng đã rõ ràng hơn rồi.

• Like
Reactions: banhduc6
Tập Lái
18/10/11
44
19
8
Em thấy chỗ này đẹp và tiện sao giá có vẻ thấp hơn các khu khác các bác nhỉ??

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Em thấy chỗ này đẹp và tiện sao giá có vẻ thấp hơn các khu khác các bác nhỉ??
Vì phải làm móng bác à. Giờ toàn khu vực chỉ có dự án này với Nam Long Mở Rộng là bắt ép cọc làm móng mới sang tên được. Nên giá hai anh này mềm hơn các chỗ khác.

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Vì phải làm móng bác à. Giờ toàn khu vực chỉ có dự án này với Nam Long Mở Rộng là bắt ép cọc làm móng mới sang tên được. Nên giá hai anh này mềm hơn các chỗ khác.
Có sổ đỏ hay hđ vậy bác?