Hữu ích, thanks bác chủ,nhưng bây giờ còn phải xem thêm xe có bị phạt nguội nữa phải làm sao bác chủ, mình mua khi làm giấy tờ có biết được không, cái này tốn tiền nhiều nè
bên đăng kiểm đang làm để tra cứu đó bác. Ngoài ra còn tra cứu an ninh của xe như xe 2 đăng ký, xe tranh chấp hoặc tạm dừng sang tên chưa có cách nào tra cứu được, khi đi sang tên xe mới biết đc

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Chủ thớt cho hỏi xe đập thùng chạy bao lâu là thay nhớt,vệ sinh lọc gió,và thay dầu gì đo ko rành lắm...vv ngoài ra còn bảo dưởng gì nữa ko????sẳn tiện em tính mua xe củ nhưng đời cao 2015,2016 nhưng ko biết mua về cần bảo trì những gì trước khi lăn bánh ko???thanks chủ thớt

Chủ thớt cho hỏi xe đập thùng chạy bao lâu là thay nhớt,vệ sinh lọc gió,và thay dầu gì đo ko rành lắm...vv ngoài ra còn bảo dưởng gì nữa ko????sẳn tiện em tính mua xe củ nhưng đời cao 2015,2016 nhưng ko biết mua về cần bảo trì những gì trước khi lăn bánh ko???thanks chủ thớt
Xe mới thường chạy 1.000 km nên thay lại nhớt, sau đó cứ 5.000km thay 1 lần, 2 lần thay dầu thì thay cốc lọc.
Đời 15/16 vẫn còn mới lắm, cứ bảo dưỡng theo km khuyến cáo của hãng là ok bác nhé

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Xe mới thường chạy 1.000 km nên thay lại nhớt, sau đó cứ 5.000km thay 1 lần, 2 lần thay dầu thì thay cốc lọc.
Đời 15/16 vẫn còn mới lắm, cứ bảo dưỡng theo km khuyến cáo của hãng là ok bác nhé
Thế còn mình nghe vệ sinh lọc gió,và vê sinh lọc gió máy lạnh là khi nào bro???ngoài ra mình thấy nhiều ông tài xế lấy nước đô vào két nước để làm gì vậy???thanks bro

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
À tại sao ko mua bình nuóc màu xanh châm mà lại đi châm nước lả không vậy?

Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
lọc gió thi thoảng lôi ra vệ sinh lại ko sao đâu bác. Nước làm mát nên đổ hỗn hợp pha trộn theo khuyến cáo của hãng, sẽ giúp giải nhiệt tốt hơn, bác đổ nước lọc không tốt đâu
Ko biết bro ở sg hay hn,mình bưa nào mời bác 1 chầu nhậu làm vài chai bàn về oto.thanks bro