Chào bác chủ topic.
Hiện em ở SG đang dự định mua con Mazda3 cũ 2015 về chạy Grab (xe cũng ở SG và hiện o KD) thì thủ tục sẽ thế nào vậy bác.
Xin cám ơn
Chào bác !
1 : Em không rành bên Grab nên thủ tục em không biết ạh
2 : Bác muốn sang tên về cho bác để tiện làm thủ tục thì cần Hợp đồng mua bán công chứng (Đối với cá nhân bán) Hoặc Hóa đơn GTGT (đối với cty bán)

• Like
Reactions: khanhth123456
Tập Lái
24/9/17
9
1
3
39
Em đang cần chuyển sang tên từ công ty sang cá nhân. Vậy cần làm những bước nào và công ty cần cung cấp mình giấy tờ gì? Em search trên mạng thấy lằng nhằng và khó hiểu quá.

Thank các bác

Em đang cần chuyển sang tên từ công ty sang cá nhân. Vậy cần làm những bước nào và công ty cần cung cấp mình giấy tờ gì? Em search trên mạng thấy lằng nhằng và khó hiểu quá.

Thank các bác
- Thủ tục các loại giấy tờ từ công ty bán cho cá nhân cần làm như sau :
+ Hợp Đồng mua bán giữa cty và cá nhân ký tên đóng dấu
+ Biên bản Thanh Lý chiếc xe này từ cty sang cá nhân
+ Hóa Đơn GTGT cty xuất ra tên cá nhân ( Nhớ viết Nhãn hiệu, Biển số xe, Số Khung, Số máy, Màu sơn )
+ Giấy phép kinh doanh sao y của cty
+ Giấy đăng ký xe và sổ đăng kiểm
+ Lưu Ý : Cầm giầy đăng ký xe + Hóa Đơn GTGT + Giấy phép kinh doanh đối chiều từ Giấy Đăng Ký xe có giống tên cty và địa chỉ cty trên Hóa Đơn và GPKD không nhé.
* Nếu không đúng yêu cầu bổ sung Giấy phép kinh doanh củ lúc đăng ký chiếc xe và kèm theo Công Văn Thay đổi tên cty và địa chỉ nhé . Xong rồi đem hồ sơ lên Chi Cục Thuế nơi cty đứng tên làm thủ tục : Khai lệ phí trước bạ sang tên từ cty tên củ sang tên cty mới nhé .

• Like
Reactions: chipchipboy3
Hạng C
29/8/11
723
296
63
Bác Giang bình cho mình hỏi là xe camry 2009 gốc TP bây giờ sang tên biển số TP luôn khoảng bao nhiêu vậy?
Thank Bác.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Camry 2.4G sản xuất năm 2009, xe biển số tphcm, tên các nhân ạ

Camry 2.4G sản xuất năm 2009, xe biển số tphcm, tên các nhân ạ
Chào bác !
Xe này thuế trước bạ tạm tính : 5.500.000vnđ
Xe này đăng ký năm 2009 : sẽ có hồ sơ tự quản lý CA trả về
Xe biển TP sang tên cùng TP phí dịch vụ bên em nhận làm trọn gói : 2.500.000vnđ (Không bao gồm lệ phí trước bạ) Bác phải đem xe lên CA để cà số khung, số máy để CA xét xe ạh.

Cảm ơn !

Tập Lái
24/8/18
4
0
1
37
cụ cho em hỏi trong giấy khai sang tên di chuyển phần số khung, số máy là ghi tay hay dán giấy cà lên ạ?