Tập Lái
4/10/14
33
44
18
34
Kính các cụ các mợ !

Khi lái xe hẳn nhiều cụ sử dụng chức năng dẫn đường tới nơi lạ
Và nhiều khi bực mình vì các phần mềm như Việt Map , Navitel hay Sygic lại không tìm được địa điểm mình cần tìm đến

Cảm giác rất thất vọng !

Nhưng nay em xin mách các cụ : sử dụng tọa độ của Google Maps để tìm chính xác tới bất cứ nơi đâu trên thế giới

Lý do : các phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp khi sử dụng bản đồ việt nam có một số địa điểm không tìm thấy nhưng họ hỗ trợ tìm qua tọa độ ( tọa độ thì chuẩn không cần chỉnh rồi )
Google maps dù tìm rất đầy đủ nhưng thuật toán tìm đường không Ưu Việt so với đường xá quá phức tạp của Việt nam

Note : Bài viết tay của Nguyễn Văn Huy nên mong các cụ leech bài ghi nguồn ! Cảm ơn

Hướng dẫn lấy tọa độ ( kinh độ + Vĩ độ ) trên Google map để hỗ trợ phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp như Việt Map , Navitel Việt nam , Sygic Việt Nam :

Trên google có cách hướng dẫn nhưng phải làm trên laptop , PC , đang lái xe cần gấp ai mà chờ có máy tính chắc chịu chết bỏ cuộc thôi !
Nên em hướng dẫn lấy trên ứng dụng Google Maps trên điện thoại luôn ( hoặc mở điện thoại vào trình duyệt gõ địa chỉ : http://google.com/maps )

Bước 1 : Mở ứng dụng google Maps , gõ địa chỉ cần tìm
Ví dụ : em gõ " đền cùng giếng ngọc " để ra vị trí ngôi đền này

Hướng dẫn tìm các địa điểm mà Việt Map , Sygic, Navitel Việt Nam không thể tìm được trong phần mềm

Bước 2: Lấy ngón tay giữ 1 vị trí gầnvị trí cần đi đến ( điểm đến ) trong 3s , sẽ ra 1 con trỏ như hình trên và thông báo " Đã thả ghim "
Click chạm vào chữ " Đã thả ghim " để hiện lên bảng lựa chọn

Hướng dẫn tìm các địa điểm mà Việt Map , Sygic, Navitel Việt Nam không thể tìm được trong phần mềm

Click chạm vào " CHIA SẺ " và chọn chia sẻ qua sms hoặc Note Ghi chú của iphone
Mục đích : save cái link có chứa tọa độ mà google map tạo ra khi chia sẻ

Bước 3: Mở ứng dụng Ghi Chú trên iphone ra ra và click link vừa được lưu tại ứng dụng Ghi Chú

và giờ ta có tọa độ cần tìm của địa điểm cần tới

Đây chính là tọa độ ta cần tìm để nhập vào các phần mềm dẫn đường ta thích như Việt map , navitel , Sygic

Việt Map thì click icon Tọa độ

Điền thông tin kinh độ vĩ độ
Các cụ cứ yên tâm mà điền vì như hướng dẫn dưới có điền nhầm kinh độ sang vĩ độ cũng không điền được

Kiểm tra xem tọa độ có đúng vị trí như trên Google Maps hay không ?
Như dưới là chuẩn 100% nhé

Navitel Việt nam :

Sygic Việt Nam

Với thủ thuật này , có thể kết hợp ưu điểm của các phần mềm có thể đến bất cứ nơi đâu mà không lo lắng gì nữa !

Chúc các cụ vứng tay lái

Hạng B1
20/4/15
81
22
8
46
Hà Nội
www.navitelvietnam.com
Chắc cụ chủ thớt chưa sử dụng nhiều phần mềm dẫn đường Navitel Navigator nên ko biết chức năng tìm "địa điểm". Em xin đc chia sẻ thêm cách tìm điểm đến theo "địa điểm" với điểm đến là Giếng Ngọc - Đền Cùng của cụ chủ thớt như sau ạ:
B1: Bấm vào menu chính

B2: Bấm vào tìm kiếm

B3: Bấm vào "địa điểm"

B4: Chọn vị trí con trỏ

B5: Chọn tất cả các loại:

B6: đánh Giếng Ngọc vào ô tìm kiếm

B7: Chọn Đền Cùng - Giếng Ngọc bấm đi và chúc cụ chủ thớt thượng lộ bình an

• Like
Reactions: Daihan
Tập Lái
4/10/14
33
44
18
34
Chắc cụ chủ thớt chưa sử dụng nhiều phần mềm dẫn đường Navitel Navigator nên ko biết chức năng tìm "địa điểm". Em xin đc chia sẻ thêm cách tìm điểm đến theo "địa điểm" với điểm đến là Giếng Ngọc - Đền Cùng của cụ chủ thớt như sau ạ:
B1: Bấm vào menu chính
View attachment 453193
B2: Bấm vào tìm kiếm
View attachment 453194
B3: Bấm vào "địa điểm"
View attachment 453195
B4: Chọn vị trí con trỏ
View attachment 453196
B5: Chọn tất cả các loại:
View attachment 453197
B6: đánh Giếng Ngọc vào ô tìm kiếm
View attachment 453198
B7: Chọn Đền Cùng - Giếng Ngọc bấm đi và chúc cụ chủ thớt thượng lộ bình an
View attachment 453199
Cảm ơn cụ , em sẽ edit lại bài viết

• Like
Reactions: NavitelVN
Tập Lái
4/10/14
33
44
18
34
Em cũng đang sử dụng Navitel cho Pioneer qua ứng dụng Applecar , mà cái này chỉ cho chạy google máp và Navitel

cho em hỏi em làm theo cách trên
Tìm kiếm > địa điểm > vị trí con trỏ > chọn tất cả các điểm
và tìm kiếm : đền Bắc Lệ với từ khoá " bac le " nhưng không tìm thấy kết quả nào
Chỉ google maps là ra ngay đền bắc lệ ở lạng sơn

Attachments

• Like
Reactions: NavitelVN
Hạng B1
20/4/15
81
22
8
46
Hà Nội
www.navitelvietnam.com
Em cũng đang sử dụng Navitel cho Pioneer qua ứng dụng Applecar , mà cái này chỉ cho chạy google máp và Navitel

cho em hỏi em làm theo cách trên
Tìm kiếm > địa điểm > vị trí con trỏ > chọn tất cả các điểm
và tìm kiếm : đền Bắc Lệ với từ khoá " bac le " nhưng không tìm thấy kết quả nào
Chỉ google maps là ra ngay đền bắc lệ ở lạng sơn

Về điểm POI thì tất cả các PM dẫn đường chạy offline ko thể nào địch nổi GG map rồi cụ chủ ạ. E chia sẻ thêm cách tìm "địa điểm " để các cụ nào sử dụng có thể tìm trước nếu ko có trong dữ liệu phần mềm thì cách của cụ cũng rất hữu ích.

Tập Lái
24/2/13
8
5
3
Kính các cụ các mợ !

Khi lái xe hẳn nhiều cụ sử dụng chức năng dẫn đường tới nơi lạ
Và nhiều khi bực mình vì các phần mềm như Việt Map , Navitel hay Sygic lại không tìm được địa điểm mình cần tìm đến

Cảm giác rất thất vọng !

Nhưng nay em xin mách các cụ : sử dụng tọa độ của Google Maps để tìm chính xác tới bất cứ nơi đâu trên thế giới

Lý do : các phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp khi sử dụng bản đồ việt nam có một số địa điểm không tìm thấy nhưng họ hỗ trợ tìm qua tọa độ ( tọa độ thì chuẩn không cần chỉnh rồi )
Google maps dù tìm rất đầy đủ nhưng thuật toán tìm đường không Ưu Việt so với đường xá quá phức tạp của Việt nam

Note : Bài viết tay của Nguyễn Văn Huy nên mong các cụ leech bài ghi nguồn ! Cảm ơn

Hướng dẫn lấy tọa độ ( kinh độ + Vĩ độ ) trên Google map để hỗ trợ phần mềm dẫn đường chuyên nghiệp như Việt Map , Navitel Việt nam , Sygic Việt Nam :

Trên google có cách hướng dẫn nhưng phải làm trên laptop , PC , đang lái xe cần gấp ai mà chờ có máy tính chắc chịu chết bỏ cuộc thôi !
Nên em hướng dẫn lấy trên ứng dụng Google Maps trên điện thoại luôn ( hoặc mở điện thoại vào trình duyệt gõ địa chỉ : http://google.com/maps )

Bước 1 : Mở ứng dụng google Maps , gõ địa chỉ cần tìm
Ví dụ : em gõ " đền cùng giếng ngọc " để ra vị trí ngôi đền này

View attachment 1498140

Bước 2: Lấy ngón tay giữ 1 vị trí gầnvị trí cần đi đến ( điểm đến ) trong 3s , sẽ ra 1 con trỏ như hình trên và thông báo " Đã thả ghim "
Click chạm vào chữ " Đã thả ghim " để hiện lên bảng lựa chọn

View attachment 1498141
Click chạm vào " CHIA SẺ " và chọn chia sẻ qua sms hoặc Note Ghi chú của iphone
Mục đích : save cái link có chứa tọa độ mà google map tạo ra khi chia sẻ

View attachment 1498142

Bước 3: Mở ứng dụng Ghi Chú trên iphone ra ra và click link vừa được lưu tại ứng dụng Ghi Chú

View attachment 1498143

và giờ ta có tọa độ cần tìm của địa điểm cần tới

View attachment 1498144

Đây chính là tọa độ ta cần tìm để nhập vào các phần mềm dẫn đường ta thích như Việt map , navitel , Sygic

Việt Map thì click icon Tọa độ

View attachment 1498145

Điền thông tin kinh độ vĩ độ

Các cụ cứ yên tâm mà điền vì như hướng dẫn dưới có điền nhầm kinh độ sang vĩ độ cũng không điền được

View attachment 1498146

Kiểm tra xem tọa độ có đúng vị trí như trên Google Maps hay không ?
Như dưới là chuẩn 100% nhé

View attachment 1498147

Navitel Việt nam :

View attachment 1498148

View attachment 1498149

Sygic Việt Nam

View attachment 1498150

View attachment 1498151

Với thủ thuật này , có thể kết hợp ưu điểm của các phần mềm có thể đến bất cứ nơi đâu mà không lo lắng gì nữa !

Chúc các cụ vứng tay lái
Cảm ơn bác chủ
Em đã làm được và đơn giản hơn bác với navitel