Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Hỏi ngu bác chủ câu này:
Em đang định tự lắp con cam Remax CX-03 cho xe, con cam này dạng cam gương, dual lens, có 1 cam trước gắn luôn trên mặt sau gương, và có đường video in để nối cam lùi vào

Cách lắp thì như thế này:
View attachment 1519352

1- E thấy video demo trên youtube thấy cùng 1 lúc cả video từ cam trước và cam lùi đều hiển thị trên màn (như pic 1) cả khi xe đỗ, tức là cam lùi hoạt động ngay cả khi không về số lùi. Mà theo sơ đồ đấu ở pic 2 thấy nguồn cấp của ncam lùi vẫn đấu vào đèn lùi, vậy có đúng là cam lùi vẫn chạy khi xe không về số lùi không?
2- Nếu như trên không đúng, giả sử e ko đấu nguồn cam lùi vào đèn lùi, mà kéo lên tận lỗ châm thuốc để cho cam lùi lúc nào cũng chạy online thì có ảnh hưởng gì không?

Thanks bác

bác có video hay ảnh đi dây cam lùi ko?có video cho vios thì tốt quá

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Tùy theo loại đầu mà có những cài đặt khác nhau, hầu như chúng có cài đặt hiển thị Mirror để đảo lại hình

Bài viết quá giá trị cùng năm tháng.Có hướng dẫn cách đi dây cam lùi nữa thì mới hoàn chỉnh.Chờ chia sẻ của bác.Hướng dẫn trên toyota vios,vì nó phổ thông nhé

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
bác có bộ 2 cam cập lề gắn theo dvd mà khi xinhan là tự chuyển màn k bác. cho e xin giá và chi tiết nhé

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Em mua bộ Cam lùi về rồi, cách câu dây thì biết, chỉ khó là giờ không biết khoan và gắn Cam kiểu gì vào cái cửa hậu đây (Ford Everest 2008).
Có ai làm trên xe này chưa, hú hí em 1 tiếng.
1/Vì cửa hậu F.E nó không có đồ nhựa, toàn nhôm thép, mà nó 2 lớp kiểu cách nhiệt, rất rỗng, (lớp nhựa dày của nội thất bên trong, và lớp tôn bên ngoài), biển số thì nằm lệch sang trái, đã thế bên phải là cái bánh dự phòng to tướng.
2/Liệu không khoan lỗ mà gắn dán bên trong phần kính sau xe được không? Mà dán kiểu gì em chưa nghĩ ra, silicon chắc được mấy bữa, mà cũng không có thế để dán. Giờ có thêm cái bát gì lồng cái Cam vào rồi dán lên kiếng chắc được.
3/Nếu gắn vào phần trên nóc xe thì không có chỗ để dây vào lại xe.
4/nếu gắn vào cản nhựa phía sau thi cũng không có chỗ luồn dây vào xe.
khổ thế
haizz cám ơn các bác!

Tập Lái
22/9/18
1
0
1
28
Đấu nối trên thấy vậy chứ rất phức tạp và nhiều sợ đây . khi làm các bác luu ý cẩn thận . Nếu ngại thì e có làm sẳn 1 cái mạch . Do bên e thường lắp cho khác nên có làm sẳn như sau .
Dau khi lắp cam xong mình có các sợ dây như sau :

Khi gắn vào mạch của e như vầy

Khi chạy mở cam tiến

Mở cam lùi
Cái mạch điện có bán k a ? 01288945888 kb zalo giao lưu nha a

Tập Lái
26/7/16
28
5
3
38
Xe e hiện trạng:
đã có cam lùi, muốn lắp thêm 1 cam cập lề bên phụ. E cần: khi nào vào lùi nó hiện cam lùi, khi nào e bật công tắc (đã có công tắc chờ) thì cam bên lề mới hiển thị. Đều chung 1 màn hình zin.
cụ giúp e ạ.

Hạng B2
13/8/13
154
42
28
nguonhang.asia
Xe e hiện trạng:
đã có cam lùi, muốn lắp thêm 1 cam cập lề bên phụ. E cần: khi nào vào lùi nó hiện cam lùi, khi nào e bật công tắc (đã có công tắc chờ) thì cam bên lề mới hiển thị. Đều chung 1 màn hình zin.
cụ giúp e ạ.
cụ làm cái công tắc này đúng theo yêu cầu cua cụ luôn, bật công tác này thì cam sườn nó hiện lên,
https://shopee.vn/product/15509305/1016174407/

Attachments

Tập Lái
1/2/17
7
1
3
32
Hiện tại e đang dùng vietmap g68: 1 cam trc, 1 cam sau
E đã làm mạch dùng relay để bật cam sườn khi xi nhanh và vào số lùi thì bật cam sau.
Thử trên tivi bằng cổng av hoạt động dc rồi.
Nhưng khi xẻ dây tín hiệu từ cam sau vào đầu vietmap g68 thì:
Có 4 dây: 1 dây trần ko có vỏ bọc là dây mass
Dây đỏ 5v nuôi nguồn cam sau
Còn 2 dây màu trắng và xanh lá có thể là dây tín hiệu av từ cam sau vào đầu g68 để lên hình
Em cắt 2 dây tín hiệu này thì đúng là mất av in thì cam sau thật, nối 2 dây tín hiệu của cam sườn, cấp nguồn cho cam sườn chạy thử thì ko có tìn hiệu av từ cam sườn lên màn hình
Làm đủ kiểu vẫn ko dc
Có cao nhân nào đi ngang qua giúp e vs ạ
Thanks

Hạng B2
13/8/13
154
42
28
nguonhang.asia
Hiện tại e đang dùng vietmap g68: 1 cam trc, 1 cam sau
E đã làm mạch dùng relay để bật cam sườn khi xi nhanh và vào số lùi thì bật cam sau.
Thử trên tivi bằng cổng av hoạt động dc rồi.
Nhưng khi xẻ dây tín hiệu từ cam sau vào đầu vietmap g68 thì:
Có 4 dây: 1 dây trần ko có vỏ bọc là dây mass
Dây đỏ 5v nuôi nguồn cam sau
Còn 2 dây màu trắng và xanh lá có thể là dây tín hiệu av từ cam sau vào đầu g68 để lên hình
Em cắt 2 dây tín hiệu này thì đúng là mất av in thì cam sau thật, nối 2 dây tín hiệu của cam sườn, cấp nguồn cho cam sườn chạy thử thì ko có tìn hiệu av từ cam sườn lên màn hình
Làm đủ kiểu vẫn ko dc
Có cao nhân nào đi ngang qua giúp e vs ạ
Thanks
bác làm cái công tắc riêng dùng cho đõ bất tiên, xi nhan nhiều lúc quay vô lăng đi vô lăng lại nó tắt mất cam xong lại phải bật lại

Tập Lái
26/7/16
28
5
3
38
Cả nhà giúp e với ạ.
E lắp cam cập lề bên phụ, nhưng vật cản bên phải lại báo bên trái màn hình.
Thanks all!