Tập Lái
30/11/16
13
1
3
37
Em gửi tin nhắn đúng như hướng dẫn nhiều lần đều không được, toàn bị lỗi "message sending failed". Có ai bị giống em không ạ? (số đt này em vẫn dùng nt, gọi cho các số khác bình thường)
ac e cũng như bác gởi ko dc

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
admin ơi, em nhắn nhầm mã số nick, sau đó nhắn lại thì ko dc nữa. Hic. em mất 1k rồi nhưng vẫn ko được. Admin giúp em với.

Nick của em: thuantclv
Mã số nick đúng: 87307
nhưng em nhắn sai thành: 8807
sau đó em nhắn lại với mã số đúng. nhưng ko được chấp nhận nữa vì 1 số điện thoại chỉ được xác nhận 1 nick.
số điện thoại của em là: 0945 bảy tám chín 049.
admin giúp em để em đăng bài nhé.

Cảm ơn!

Hạng B2
21/8/12
448
360
63
50
Mỹ Tho Tiền Giang
Chào các bác,

Bắt đầu từ ngày 1 tháng 02 năm 2017, diễn đàn OS có thêm chức năng xác thực số điện thoại di động của thành viên nhằm có thể cung cấp lại mật khẩu mới đối với một số nick bị mất tài khoản như đã xảy ra trong thời gian vừa qua. Ngoài ra sẽ có một số chuyên mục sẽ hạn chế chỉ có thành viên đã được xác thực với dấu xác thực màu xanh sau nick mới có quyền đăng bài viết.

Lưu ý: Chi phí nhắn tin: 500đ/tin nhắn và hệ thống xác thực chỉ áp dụng cho các số điện thoại di động trong nước Việt Nam, và mỗi số điện thoại chỉ được xác thực 1 tài khoản.

Để thực hiện việc xác thực tài khoản bằng số điện thoại di động, các thành viên vui lòng thực hiện các bước sau :

1-Vào mục tài khoản của thành viên và chọn Xác Thực Số ĐTDĐ

https://www.otosaigon.com/account/verify-phone

View attachment 602029

2-Nhập số điện thoại di động của bạn và nhấn "Cập Nhật Số ĐTDĐ", sau khi cập nhật vui lòng gửi tin nhắn "OSKH "mã số nick" được hiện thị sau OSKM màu đỏ và gửi đến số 6089.

Lưu ý khi soạn tin nhắn OSKH là khoảng trắng rồi mới đến mã số nick, mỗi thành viên có mã số nick khác nhau vì thế các bác lưu ý gửi tin nhắn đúng mã số nick của mình.

View attachment 602032

3-Sau khi hoàn tất xác thực thì hệ thống sẽ cập nhật số điện thoại của bạn và bạn đã được xác thực.

View attachment 602033
Các nick được xác thực sẽ có dấu xanh phía sau tên thành viên trong các bài viết.

View attachment 602028

[BCOLOR=#ffffff]Trong thời gian qua nhiều thành viên không thể xác nhận số điện thoại với 2 lý do :[/BCOLOR]

1-Số điện thoại chưa được cập nhật trước khi gửi tin nhắn xác nhận.

2-Số điện thoại di động của bạn đã chặn mọi dịch vụ gửi nhắn tin tổng đài, vui lòng kiểm tra lại tổng đài của bạn số đang sử dụng có bị chặn hay không và vui lòng thử lại.

3-Lưu ý mỗi thành viên có mã số nick khác nhau vì thế vui lòng kiểm tra mã số nick chính xác trước khi gửi.

Hướng dẫn lấy mã số nick. Cám ơn