Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Tua máy không tải tầm 700 rpm, khi bật máy lạnh nó bù ga mới không tắt máy. Lên tua máy 2000 bật máy lạnh xem cái động cơ có như uống thuốc lắc không ?

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Chắc ECU chập mạch rồi. Bên bắc hàn đang thử tên lửa nên nam hàn hơi run tí, có lẽ xe bác cũng sợ lây, bác chờ qua đợt này lấy xe ra chạy lại chắc hết.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
Đèn báo lỗi ko báo bác ạ , xe em đi bt thì ko sao bật máy lạnh là tắt máy
Bác cho em hỏi là xe em đang chạy đà đột nhiên phanh gấp là cũng bị tắt máy luôn lại tắp vào lề đề máy lại bt

Mịa giải bệnh xe cho tên này điên đầu thặc, chắc mới bị đây coi điện đóm thế nào? đèn này có sáng ko?
Huyndai Elantra 1.6 bật máy lạnh thì chết máy, các cao nhân vào giúp đỡ em

• Haha
Reactions: datuongphung
Tập Lái
4/10/19
6
0
0
31
anh nói nghe có vẻ mù mờ khó hiểu quá, nếu xe bị sao anh nên mô tả càng chi tiết càng tốt, kèm hình ảnh luôn thì tuyệt vời, với lại anh không kèm theo vị trí đang ở đâu thì làm sao người ta biết garage nào gần mà chỉ anh. giờ ở nước ngoài thì nói ở nước ngoài cũng có nhiều bác ở nc ngoài mà.
Mịa giải bệnh xe cho tên này điên đầu thặc, chắc mới bị đây coi điện đóm thế nào? đèn này có sáng ko?
View attachment 2022669
ko báo bình bác ạ

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Đang khuya mà đọc thấy bực quá nên vào comment. Chã có xe nào mà vị lỗi như pac, nếu thực sự nó bị vậy pac thử làm như sau. Nổ máy để N, đạp ga len rpm 2000, bật máy lạnh xem có tắt máy k? Nếu k bị thì nhả chân ga ra, nếu máy bị tắt thì ECU của pac có vấn đề rồi.
Bị kiểu này bình thường chứ đâu hiếm gì mà bác bảo chẳng xe nào bị. Mất bù ga, òa ga thì xe hàn cuốc bị khá nhiều. Thay bù ga là hết thôi mà.

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Khi xe tại chỗ để P đạp ga thật chân ga tự động tắt máy
Chắc bạn mới chạy xe, hồi xưa tôi cũng vậy, chưa biết nhiều về xe, đăng diễn đàn hỏi mọi người nhưng ít người trả lời lắm. Không phải mọi người không muốn giúp mà do mình mô tả kiểu hiện tượng, nó mơ hồ nên khó bắt bệnh. Mà một hiện tượng có thể do hàng tá nguyên nhân, tốt nhất bạn nên đến chỗ sửa chữa hoặc nhờ bạn bè rành xem trực tiếp mới đánh giá đúng được.

• Like
Reactions: chutungvn and METRO