Nếu mua Hyundai Accent 2018, các bác sẽ chọn phiên bản nào?

• Accent 1.4 số sàn (MT) bản base

Bình chọn: 4 4,8%
  • Accent 1.4 số sàn (MT)

Bình chọn: 11 13,3%
  • Accent 1.4 số tự động (AT)

Bình chọn: 26 31,3%
  • Accent 1.4 số tự động (AT) bản Đặc Biệt

Bình chọn: 42 50,6%

• Total voters
    83
Hạng D
2/10/14
1.197
1.424
113
Em ko đi toy nha pác. Nhưng pác nói vậy thì em thua. Thương hiệu là cái gì thì pác tự tìm hiểu nhé. Nói như pác cái xe china z8 suv chính hiệu có 728 triệu lăn bánh kìa. Trang bị đến tận lóc nhé. Đến lét xù còn thua, mẹt cũng chưa bằng óp sừn của nó. Sao pác ko mua về đi cho gia đình an toàn
Trang bị tận răng khác với trang bị an toàn đầy đủ nghe bác.
Còn hơn không có ESP. Vỏ xe thì mỏng. Túi khí siêu bền. Chất lượng xe Hàn em đi 4 năm mà toàn đổ xăng bảo dưỡng định kỳ. Hỏng vặt là sao em chưa thấy.

Tập Lái
3/4/18
6
0
1
39
Con accent 1.4 AT đặc biệt hơn con City AT 4 túi khí và cái mở cốp thông minh thôi , giá rẻ hơn 20 triệu. City hiện đang có chương trình khuyến mãi tặng ghế da, dán kiến ... Xét tổng thể thương hiệu, về lâu về dài cá nhân mình vẫn thích City hơn. Trừ khi Accent giảm giá tiếp.
Phần thiết kế bản điều khiển điều hoà cũng khác. Bản AT thường nhìn kém sang hơn.
Hyundai Accent 2018: Chi tiết sự khác biệt về trang bị trên 4 phiên bản

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Nói thật mình chỉ thích những cái option thiết thực, chứ những cái như điều hoà tự động, tự động gạt mưa, sạc ko dây, ra lệnh giọng nói, hầm bà lằng nút trên vô lăng rối mắt mất tập trung ko biết để làm gì, thêm chỉnh điện ghế tài, ghế phụ, cửa sổ trời, sưởi ghế. Mấy cái này mà nó cho lựa chọn thì e sẽ cắt hết để giảm giá.
Các tính năng cần thiết nhất mình nghĩ là các tinh năng về an toàn (abs, esp, camera lùi, cảm biến lùi, khởi hành ngang dốc), đèn HID hoặc Led, cách âm tốt. Xe bền, ổn định.
Xe Hàn thường nhét 1 đống option vào mà ko biết có dùng ko. Xe Nhật thì lại quá thiếu ko đủ dùng.
May mắn là từ 2 năm trở lại đây các anh Nhật, nhất là Honda đã bắt đầu đưa các tính năng thiết thực lên xe. E thấy city là 1 bản khá hoàn hảo. Altis mới cũng khá ổn ngay từ bản 1.8E CVT.
Trở lại em Accent, bản cao nhất rẻ hơn City TOP 60tr, có những op mà city ko có nhưng lại ko cần thiết, và ko có những cái mà city có, như đèn led. Xét đến yếu tố thương hiệu nữa thì ko giảm giá sẽ ko thể ăn đc city.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Nói thật mình chỉ thích những cái option thiết thực, chứ những cái như điều hoà tự động, tự động gạt mưa, sạc ko dây, ra lệnh giọng nói, hầm bà lằng nút trên vô lăng rối mắt mất tập trung ko biết để làm gì, thêm chỉnh điện ghế tài, ghế phụ, cửa sổ trời, sưởi ghế. Mấy cái này mà nó cho lựa chọn thì e sẽ cắt hết để giảm giá.
Các tính năng cần thiết nhất mình nghĩ là các tinh năng về an toàn (abs, esp, camera lùi, cảm biến lùi, khởi hành ngang dốc), đèn HID hoặc Led, cách âm tốt. Xe bền, ổn định.
Xe Hàn thường nhét 1 đống option vào mà ko biết có dùng ko. Xe Nhật thì lại quá thiếu ko đủ dùng.
May mắn là từ 2 năm trở lại đây các anh Nhật, nhất là Honda đã bắt đầu đưa các tính năng thiết thực lên xe. E thấy city là 1 bản khá hoàn hảo. Altis mới cũng khá ổn ngay từ bản 1.8E CVT.
Trở lại em Accent, bản cao nhất rẻ hơn City TOP 60tr, có những op mà city ko có nhưng lại ko cần thiết, và ko có những cái mà city có, như đèn led. Xét đến yếu tố thương hiệu nữa thì ko giảm giá sẽ ko thể ăn đc city.
em thấy thực ra là bác thích thương hiệu Nhật thôi. Chứ như những cái op bác thích, bác có thể lấy Elantra 1.6, ko thừa, ko quá thiếu như bác cần, lại còn hơn City, Accent 1 hạng. Giá cũng chỉ hơn City 20tr

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cdang
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Vâng bác, thế Gamma có ưu điểm gì hơn Kappa ko bác? Hai cái khác gì nhau ạ? Gamma dùng cho elantra, Kappa dùng cho I10 thì chắc Gamma ngon hơn nhỉ :)
Gamma máy to hơn, công suất lớn hơn, sâu hơn nữa về kĩ thuật thì em chịu. Xe to dùng máy to công suất lớn, họ chia thế cho dễ. Chứ tất nhiên mình thấy mã lực lớn hơn là ngon hơn rồi :p

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
Lâu lắm mới thấy 1 chiếc xe bản MT có trang bị như bản AT. Cái này mình đánh giá cao a Hyundai nè. Nhưng giá này thì khó mà cạnh tranh zới Ma Da và Cờ ti rồi. phải giảm ít nhất mõi phiên bản 30 chẹo nữa thì may ra doanh số tạm ổn. Định kiến xe Nhật - Hàn của người Việt còn lớn lắm

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
em thấy thực ra là bác thích thương hiệu Nhật thôi. Chứ như những cái op bác thích, bác có thể lấy Elantra 1.6, ko thừa, ko quá thiếu như bác cần, lại còn hơn City, Accent 1 hạng. Giá cũng chỉ hơn City 20tr
E đang tia để mua bác ạ, vừa bán e Cap ko có xe đi. Tks bác gợi ý.
Với ý e là thay vì nhét 1 đống tùy chọn thêm vào, các anh Hàn cho các tùy chọn hợp lí cần thiết thôi, rồi bán rẻ hơn các anh Nhật hẳn 100 củ thì mấy anh Nhật cũng lè lưỡi, người tiêu dùng sẽ khó để "cố thêm tí nữa".
VD e accent này bản top bỏ cửa số trời đi thay bằng đèn Led, bỏ chỉnh điện, đèn tự động, gạt mưa tự động đi cho máy Gamma, lẫy chuyển số vào có ngon hơn ko?
Mà chắc đang thanh lí đống máy cũ còn sót lại :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NSMinhNhat
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
E đang tia để mua bác ạ, vừa bán e Cap ko có xe đi. Tks bác gợi ý.
Với ý e là thay vì nhét 1 đống tùy chọn thêm vào, các anh Hàn cho các tùy chọn hợp lí cần thiết thôi, rồi bán rẻ hơn các anh Nhật hẳn 100 củ thì mấy anh Nhật cũng lè lưỡi, người tiêu dùng sẽ khó để "cố thêm tí nữa".
VD e accent này bản top bỏ cửa số trời đi thay bằng đèn Led, bỏ chỉnh điện, đèn tự động, gạt mưa tự động đi cho máy Gamma, lẫy chuyển số vào có ngon hơn ko?
Mà chắc đang thanh lí đống máy cũ còn sót lại :)
Bác cũng giống em, nhưng hãng nó bán cho cả thị trường nên nó nghiên cứu kỹ rồi. Dân mình ít để ý máy móc lắm.
Máy City cũng đâu phải ngon, SOHC cũng cũ lắm rồi. Honda nó cũng cho 1 loạt option vào che đi thôi. Tầm đấy bác cứ nghiên cứu El 1.6 thử xem :)

• Like
Reactions: uro4m
Hạng B2
27/7/10
313
227
43
Con elantra 1.6 nó thiếu nhiều tính năng an toàn hơn City bác, chỉ có nó là phân khúc C mà thôi.