Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
đã bắt đc bệnh, xe bị phù vỏ thôi nha mấy bac

Xin chào mọi người, em rất là khổ tâm khi viết cái thread này. Em có 1 con Accent 2018 full option giờ chạy duoc 23 ngàn km rồi. Nhưng có 1 cái bệnh rất lạ là chạy số 2-3-4 ở vận tốc 30-40 giữ đều ga là xe có tiếng nhịp uỳnh uỳnh uỳnh.

Dưới gầm giống bánh xe méo hoặc giống xe máy mà dây sên bị giãn quá mức nó cạ vô gắp từng đợt. Cái nhịp uỳnh uỳnh này nó dội lên cả vô lăng luôn đặc biệt là khi chạy full tải, xe chạy rướn là nghe và cảm nhận cực kỳ rõ.

Tuy nhiên chạy trên 50km hoac chạy nhanh là ko còn cảm giac này nữa. Xe vẫn chạy bình thường dù hiện tượng này xuất hiện từ luc gần 10 ngàn km. Em đi bảo dưỡng ở Huyndai Ngoc An (Thủ Đức) và Huyndai Ngoc Phát (Biên Hòa), kiểm tra gầm, vô lăng, cân bằng động 4 banh xe, kiểm tra bánh xe, thay bánh sơ cua đều ko tìm ra nguyên nhân.

Kỹ thuật viên ở 2 chi nhánh này ko thể bắt bệnh đc và cho là vỏ xe ồn (ồn thì chỉ âm thanh thoi, còn cái này tiếng nhịp gõ lên cả vô lăng).

Anh em có ai từng bị trường hợp này chưa ạ, nếu có thì chia sẻ giúp em với vì em mua xe lần đầu nen cũng còn gà mờ.

Anh em có biết huyndai trong miền nam mình có KTV nào giỏi và dày dặn kinh nghiệm ko ạ, vả lại nếu trường hợp này mình gọi len Huyndai tổng nhờ người ta gửi kỹ thuật viên giỏi xuống hỗ trợ được không ạ.

Em tính đem ra gara ngoài mà sợ Huyndai từ chối bảo hành về sau nên chưa dám đi

Em xin cám ơn mọi người đã đọc và giúp đỡ em. Mức độ chán nản của em ngày càng gia tăng nên em mới cầu cứu lên diễn đàn vì thật sự em không quá rành chi tiết kỹ thuật xe oto

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Bác cho xe lên cầu giả lập chạy thử, nếu vẫn nghe uỳnh uỳnh là cao su chân máy có vấn đề, nếu không nghe được gì thì 4 bánh xe (vỏ/mâm/bạc đạn)

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
City cũng thấy có tiếng kêu lạ... giờ accent cũng thấy.
Sao ngày xưa ko mua vios cụ
Lúc dó vios mắc hơn 70tr mà option kém hơn nen E ko lấy, chứ giá 550 bằng accent nhu hiện tại thì e lấy vios roi hjx

• Like
Reactions: volangchi
Tập Lái
23/11/18
22
4
3
37
Oài. Em đang tính mua accent. Theo dõi xem sao ạ. Chúc bác mau tìm đc bệnh cho em nó

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Oài. Em đang tính mua accent. Theo dõi xem sao ạ. Chúc bác mau tìm đc bệnh cho em nó
cám on bác, hnay di kiem tra mà huyndai kêu cầu nâng hư nen hẹnn 2 tuần nua. Có ít xe bị thoi bác, e thử xe khác bản thiếu vẫn êm