Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
SantaFe cũng bị nha anh, xe mình phải vào hãng khắc phục lần thứ 2 mới tạm thời không nghe tiếng rào rào khi đánh lái nữa
Lần 1 kỹ thuật đại lý bảo là "hư vòng bi, vì có nhiều chiếc cũng bị hiện tượng này", mình hỏi "ủa vậy biết nó có vấn đề sao không thông báo cho khách hàng, đợi người ta phản ánh mới lòi ra", kỹ thuật chỉ cười trừ nói "thôi anh để xe lại cho tụi em làm chiều ghé lấy". Chiều ghé lấy đánh lái thử thấy êm ru.
Lần 2 là chạy được khoảng 1 tháng lại bị lại, lần này là tiếng tách tách rất nhỏ khi đánh lái, mình kệ đợi đến lúc bảo dưỡng làm luôn. Đem vào đại lý kiểm tra không ai nghe ra được, còn nói là do mình nghe nhầm âm thanh xột xoạt của bao da tai lái, mình bèn tháo bỏ bao da ra và cho họ nghe tiếp, cũng không nghe ra. Mình nói "vậy cứ làm lại thước lái như lần trước đi", kỹ thuật nói "không được anh, phải có hiện tượng tụi em mới làm được, vì bên em phải chi phí tính lại cho bên TC".
Nói qua nói lại mất thời gian mà chả đi đến đâu nên mình quyết định luôn "vậy tụi em bảo dưỡng xe giúp anh, đồng thời nhờ em cho kiểm tra kỹ lại thước lái giúp anh thôi cũng được", lúc này trong đầu mình đang nghĩ "bây giờ xe mình bán được nhiu nhỉ, bây giờ nên nghía xe nào nhỉ".
Đến chiều đến nhận xe điều đầu tiên là kiểm tra tai lái, thấy nó lại êm ru, hỏi kỹ thuật nhưng không được trả lời cụ thể mà chỉ nói là "tụi em đã khắc phục xong anh đem về chạy thử xem còn bị không". Huummmm.....
Đến nay đã hơn 2 tháng mà vẫn chưa bị lại dù là 1 âm thanh rất rất nhỏ, thôi tạm thời gác qua 1 bên việc đổi xe, để tiền đó lo cho con ăn học hehe.
Xe bác chạy bao nhiêu km thì bị lỗi đó vậy. Em cũng mới lấy San dầu đc vài tháng, đã đi 1,7 vạn km nhưng đánh lái vẫn êm mượt chưa thấy hiện tuowngj như xe bác

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi
Xe bác chạy bao nhiêu km thì bị lỗi đó vậy. Em cũng mới lấy San dầu đc vài tháng, đã đi 1,7 vạn km nhưng đánh lái vẫn êm mượt chưa thấy hiện tuowngj như xe bác
Mình chạy được vài ngàn KM đã bị rồi, tuy nhiên cái này cũng tuỳ cảm nhận nha anh, thằng bạn mình theo chân cũng mua SantaFe full dầu, tay lái kêu y chang mình mà nó cũng không để ý, chỉ khi mình nói nó mới nhận ra và đem xử lý luôn. Xe anh vẫn êm mượt thì xin chúc mừng nhưng cũng phải cố lắng nghe thử xem, nhiều khi cũng giống trường hợp thằng bạn mình.
Cách kiểm tra: nửa đêm êm ắng anh vào xe xoay vô lăng qua lại liên tục thử xem.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mình chạy được vài ngàn KM đã bị rồi, tuy nhiên cái này cũng tuỳ cảm nhận nha anh, thằng bạn mình theo chân cũng mua SantaFe full dầu, tay lái kêu y chang mình mà nó cũng không để ý, chỉ khi mình nói nó mới nhận ra và đem xử lý luôn. Xe anh vẫn êm mượt thì xin chúc mừng nhưng cũng phải cố lắng nghe thử xem, nhiều khi cũng giống trường hợp thằng bạn mình.
Cách kiểm tra: nửa đêm êm ắng anh vào xe xoay vô lăng qua lại liên tục thử xem.
Hú vía, nghe bác đang chăn ấm đệm êm em chạy xuống xe test thực tế luôn,e tắt hết nhạc cầm khá khéo vô lăng xoay mà ko nghe thấy gì. Kha năng xe em ko bị, hoặc có bị thì có thể trong 4 lần em vào hãnh bảo dưỡng họ biết lỗi âm thầm khắc phục cũng nên

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
xe bác nào chưa bị, vác xe đi off nhẹ nhẹ 1 bữa rồi test lại xem
Vụ này cũng hên xui, có chiec 10 ngan đã bị, có chiec 35 ngan chua bị. Máy bác hạn chế đánh kịch lái hoac đánh lái sống cho chắc