Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
Lại võ đoán, phán xét và áp đặt rồi. Xem ra cmt ở trên của em vẫn chưa đủ đô để làm bác thức tỉnh mà chỉ khiến cho cái định kiến của bác nó to hơn và còn kèm theo đó là sự tự ái nữa ...
Chúc bác buổi tối vui vẻ :)

Nói đến xe TQ là a cứng họng đánh bài chuồn liền. Buổi tối vui vẻ.

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Nói đến xe TQ là a cứng họng đánh bài chuồn liền. Buổi tối vui vẻ.
Sao cứ phải xù lông nhím lên vậy bác ơi ...
Bác có biết tui là ai đâu mà dám phán là tui mua xe Hàn?? Bác lớn rồi mà nói hàm hồ vậy còn biểu tui nói gì nữa đây mà không "chuồn"? Và vừa rồi bác lại hàm hồ thêm lần nữa bằng việc phán người khác "cứng họng" đó. Xe Hàn nó không phải mới xuất hiện ở VN mà cũng trên dưới 20 năm rồi. Nếu nó ôi đến thế thì sao càng ngày càng nhiều người mua? Người Việt bị câm hết nên không truyền tai nhau tẩy chay à ...
Có tự ái cỡ nào thì cũng phải biết suy nghĩ rồi mới nói chứ. Còn non lắm mà cứ tưởng mình ghê gớm thôi ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
Sao cứ phải xù lông nhím lên vậy bác ơi ...
Bác có biết tui là ai đâu mà phán tui mua xe Hàn?? Bác có lớn rồi mà nói hàm hồ vậy còn biểu tui nói gì nữa đây mà không "chuồn"? Và vừa rồi bác lại hàm hồ thêm lần nữa bằng việc phán người khác "cứng họng" đó. Và xe Hàn nó không phải mới xuất hiện ở VN mà cũng trên dưới 20 năm rồi. Nếu nó ôi đến thế thì sao càng ngày càng nhiều người mua? Người Việt bị câm hết nên không truyền tai nhau tẩy chay à ...
Có tự ái cỡ nào thì cũng phải biết suy nghĩ rồi mới nói chứ. Còn non lắm mà cứ tưởng mình ghê gớm thôi ...
Ai xù lông người khác nhìn vào là biết liền....

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Ai xù lông người khác nhìn vào là biết liền....
Sao tự bản thân bác không làm gì để bảo vệ quan điểm của mình (nếu bác vẫn thấy bác đúng), hoặc nhận sai (nếu đã thấy mình quá cực đoan về xe Hàn và những người mua xe Hàn) được mà phải nhờ đến "người khác"?

10/5/17
1.591
1.359
118
Lỡ mua con Tucson lúc đó ko có tiền, chứ h mua lại e lấy CRV nha, :)) dàn gầm chán ko thèm nói. có mua xe sau t leo đi nát con xe rồi mới bỏ tiền
Trải nghiệm rồi mới biết, mấy Cụ nhà mình khen con Tucson khiếp lắm

Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
Sao tự bản thân bác không làm gì để bảo vệ quan điểm của mình (nếu bác vẫn thấy bác đúng), hoặc nhận sai (nếu đã thấy mình quá cực đoan về xe Hàn và những người mua xe Hàn) được mà phải nhờ đến "người khác"?
Quan điểm tôi đã nêu rõ ở trên rồi, giờ chỉ trêu chọc mấy ông mua xe vì ham rẻ nhưng không dám nhận, phải đẻ ra cái mác thông thái để thẩm như ông ....

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Quan điểm tôi đã nêu rõ ở trên rồi, giờ chỉ trêu chọc mấy ông mua xe vì ham rẻ nhưng không dám nhận, phải đẻ ra cái mác thông thái để thẩm như ông ....
vâng, "chọc" nhưng phải chờ "người khác" vào bênh vực, chứ không lại sợ bản thân nói sai :)
Càng nói càng như gà mắc tóc.
Có lớn mà không có khôn là vậy. "Quan điểm" gì ba cái câu võ đoán như học sinh tiểu học, không chút số liệu, không chút dẫn chứng ... Giờ há miệng mắc quai rồi nên phải cứ liên tục phán xét và nhét chữ vào miệng người khác để thỏa cái tự ái của bản thân và cho đỡ quê :)

Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
vâng, "chọc" nhưng phải chờ "người khác" vào bênh vực, chứ không lại sợ bản thân nói sai :)
Càng nói càng như gà mắc tóc.
Có lớn mà không có khôn là vậy. "Quan điểm" gì ba cái câu võ đoán như học sinh tiểu học, không chút số liệu, không chút dẫn chứng ... Giờ há miệng mắc quai rồi nên phải cứ liên tục phán xét và nhét chữ vào miệng người khác để thỏa cái tự ái của bản thân và cho đỡ quê :)
Có đứa bị chọc quê nên chửi đổng. Đòi lấy doanh số để ngụy biện, bị tôi đập doanh số xe máy TQ vô mặt nên giờ tức tối sửng cồ lên... Lêu lêu...

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Có đứa bị chọc quê nên chửi đổng. Đòi lấy doanh số để ngụy biện, bị tôi đập doanh số xe máy TQ vô mặt nên giờ tức tối sửng cồ lên... Lêu lêu...
:) Cạn lời. Trích dẫn cái cmt nào tui "chửi đổng" dùm cái ...
Chiêm nghiệm một chút để nhận ra bản thân mình sai nó khó đến vậy sao anh bạn? Cứ phải tấn công lại người ta để tiếp tục tưởng tượng mình đúng. Cố chấp thế ...
Anh bạn bảo xe hơi của Hàn sẽ sớm lụi tàn như xe máy của TQ trong quá khứ. Tôi dẫn chứng ra rằng doanh số của xe Hàn sau hơn 20 năm có mặt ở VN đã ngày càng tăng, thì sao lại là ngụy biện và tôi nên nói gì để không ngụy biện? Không dựa vào doanh số hay sự hiện diện trên thị trường thì lấy cái gì để xác định nó lụi tàn hay không? 20 năm vẫn chưa đủ cho người Việt sáng mắt ra và quay lưng với xe Hàn à? Anh bạn thử bỏ cái tự ái cá nhân xuống và 1 lần phân tích 1 cách có đầu óc cho tôi nghe và tâm phục khẩu phục thử đi nào :)

Chỉnh sửa cuối: