Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam
Chào các bác!
Mấy bữa trước có nhiều bác hỏi Getz, nhưng hiện tại thị trường Việt Nam đã hết Getz, HMV chưa nhập về đợt hàng Getz 1.4 mới.
Bên em vừa "dụ" được một chục "em gái Hàn" Click W về để giới thiệu với các bác. Điểm đặc biệt của mấy "em" này là có cửa sổ trời.

Về hình dáng, Click với Getz là 1
Hyundai Click - Sunroof

Hyundai Click - Sunroof

Hyundai Click - Sunroof

Chỉ khác nhau cái...tên
Hyundai Click - Sunroof

Ngoại thất: Mâm đúc 14’, đuôi cá, kính chiếu điều chỉnh, cụp điện, các tấm nhựa ốp chống trầy xước.
Cửa sổ trời mở 2 chế độ
Hyundai Click - Sunroof

Nội thất:
Nội thất da, xông ghế
Hyundai Click - Sunroof

Hàng ghế sau có thể hạ 1 hoặc 2 ghế để thuận tiện trong việc chở hàng. Do chiều dài cơ sở khá lớn (2,455m, so với Vios 2,55m) nên người ngồi sau cảm giác khá rộng rãi và không bị bó gối. Khoang chở đồ phía sau cũng đủ để một vài túi xách, vali…hay sau 1 chuyến đi chợ, siêu thị.
Hyundai Click - Sunroof

Cửa kính điều khiển điện, cửa sổ bên lái điều chỉnh 1 chạm. Bề mặt khu vực điều khiển cửa được ốp nhựa (nhìn như nhôm - ban đầu em cứ tưởng nhôm [8|].
Hyundai Click - Sunroof

01 túi khí, điều chỉnh âm thanh, thoại rảnh tay trên vô lăng, đồng hồ hành trình
Hyundai Click - Sunroof

Dàn âm thanh: CD, Radio, chất lượng âm thanh nghe không đến nỗi nào.
Hệ thống điều hoà: 01 dàn lạnh. Một không gian không quá lớn thì một dàn lạnh là đủ.
Bảng điều khiển được ốp nhựa mạ 1 lớp ngoài giống như nhôm nhìn lạ mắt và sang trọng
Hyundai Click - Sunroof

Số tự động 4 cấp, có chế độ đi đường đèo núi
Hyundai Click - Sunroof

Động cơ 1.4 DOHC mạnh mẽ, tiết kiệm nhiên liệu (Xin lỗi các bác! Ban đầu em nhìn lộn tưởng 1.6l[8|])
Hyundai Click - Sunroof

Màu xe: xanh nõn chuối, xanh da trời, đen, bạc, vàng, đỏ.
Hyundai Click - Sunroof

Nhìn chung Click được trang bị khá đầy đủ, hình dáng đẹp mắt, nhỏ gọn, nội thất sang trọng và khá rộng rãi đối với 1 chiếc xe Compact.
Với tầm giá gần 25k cho một chiếc xe nhỏ, thật khó để cho những gia đình mua xe đầu tiên rút hầu bao. Nếu là em, em sẽ ráng thêm vài ngàn nữa để rinh chiếc Vios cho sang, to, và oai (dân Việt mình bao giờ chả đặt To...lên đầu:)). Và vì em chưa có vợ cả nên đặt xe bi giờ, đến khi chuẩn bị rước vợ cả về rồi lấy em này làm xe rước dâu cũng chưa muộn.
Là dòng xe nhỏ (Dài x Rộng x Cao: 3.825 x 1.665 x 1.495 mm) nên rất linh hoạt trong thành phố đông người, tiết kiệm nhiên liệu, không quá…thường như Matiz hay thô kệch như Suzuki Wagon hoặc nhiều tiền như Yaris. Và đặc biệt, em chưa thấy chiếc xe Compact hoặc cả những chiếc Sedan nhỏ ở Việt Nam lại được trang bị cửa sổ trời[8D].
Xe này hợp với các bác nữ dùng để đi làm, đi chợ và chở các con đi học. Các bác nam đã chán ngồi trên những chiếc xe lớn trong thành phố chật chội. Hoặc để mỗi chiều ông bà chở các cháu đi hóng mát.
Kính các bác!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: Hyundai Click - Sunroof

trông cũng đẹp và hay như bác nói, nhưng cái giá của em nó thì ko chấp nhận được[&:] nếu là em thêm 3.8k nữa mua Vios vẫn thấy hợp lý hơn nhiều.:D:D

Tập Lái
4/6/07
15
0
1

Cái sunroof to gần bằng...cái xe rùi! Nhìn cũng bắt mắt lắm chứ! Mông má đầy đủ, mỗi tội hơi lùn:D
Chắc em cưới cô này về làm hầu gái cho bà xã của em quá:) Để cho bả tự đi làm, đi chợ...
Chứ nhiều khi đang ... đàm đúm với anh em thì bả gọi "...Lát nữa về chở mẹ con em về thăm ông bà, rồi tiện thể...[8|]
Bác Hyundai_Dalat ui! Em vote cô em xanh da trời!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

phanh đĩa 4 bánh ko bác??? em này nhìn chung hơn đứt Morning rồi còn gì, mà morning thì cũng gần 20k,Vios đc hơn mỗi cái vỏ ^_^,mà đặt hàng giờ lâu phết,lại còn bị kiêu U_U

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Option thua em vios nhiều (chỉ hơn cái cửa sổ trời) mà giá chả thấp hơn mấy. Đắt

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Thế cái con đem về bẹp dúm 1 bên các bác đã làm xong chưa?;););););)
Các bác mua xe cẩn thận nhé;);););)

Hạng D
22/9/07
1.152
1
0

25k thì thật tình hơi khó bán bác ạ.. Nếu như giá đó thì, Đàn ông sẽ mua Lac 1.8 hoặc các xe khác to hơn chút, còn nếu là phụ nữ thì họ sẽ mua Vios MT hoặc AT cho nó lành và tiết kiệm xăng...:D:D
Em nghĩ mấy em này tầm 20k là hợp lý nhất ... nhưng trắc khó đúng không bác ..

Hạng B2
20/9/06
105
5
18

Đúng là giá hơi chat à. em này có MT ko ạ? Giá MT thế nào?

Tập Lái
9/6/07
41
0
0
Yuejin Việt Nam

@axya: "Thế cái con đem về bẹp dúm 1 bên các bác đã làm xong chưa?". Ý bác nói đến xe ai thía?
Thì như em đã nói, nếu là em, em sẽ ráng ít nữa làm em Vios (dân mình khoái To mừ), nhưng thật khó để so sánh 2 chiếc này với nhau các bác ạ. Nếu các bác dự định mua Vios thì sẽ không bao giờ lăn tăn đến việc có nên mua Click hay không, vì Click rẻ hơn vài ngàn. Và ngược lại!
Xe của bên em mới về trưng bày được vài ngày, nhưng đã có 4 hợp đồng đựơc ký, 01 chiếc đã giao. Trong đó có 2 Quý bà, 01 Quý ông cao tuổi và 01 công ty ở Đà Lạt, khi lên mua xe cứu thương, thấy xe đẹp liền...múc luôn.