Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Hyundai giảm giá bán xe SANTA FE

Trích đoạn: beautolover

Tôi muốn khui lại cái thread này nhân dịp SF giảm giá bán 1 lần nữa. Hoan hô bác KV và bác Mũi dài, đọc lại thấy thông tin chuẩn đoán của các bác về giảm thuế là rất chính xác, những người nào đã nghe theo lời khuyên của các bác có lẽ không có gì phải ân hận cả. Nhân đây, xin hỏi các bác có thông tin gì về vụ SF 1 cầu, giá 35-37K chưa ah? Em nghe nói hàng của HMV nhập về là hàng xuất Asia, còn hàng nhập về qua mấy em khác như Hoàng gia... mới là hàng xuất Mỹ ah?

Xin nâng 1 ly với bác KV và Mũi dài nhé. Dzô.
Ăn hơi nồi chõ thế mà đúng, các bác ạ. Vấn đề là xe vẫn có thể giảm xuống nữa, chắc khoảng 1 tháng nữa HMV sẽ có thể xin được BTC cho mức giá áp thuế 10.700 (thay vì 13280 như hiện nay) cho xe của mình lúc đó xe 1 cầu dưới 40 ngàn là hoàn toàn khả thi. Các bác chuẩn bị tiền để múc xe HMV là vừa:D Vấn đề là nếu các xe SF nhập trực tiếp khác nếu được áp ở mức này thì có khi con xe SLX HiDelux như của tôi có khi chỉ trên 50 ngàn:mad: buồn cho tôi và các anh em đã mua trước nhưng :D vui cho anh em đi sau!

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: beautolover

Tôi muốn khui lại cái thread này nhân dịp SF giảm giá bán 1 lần nữa. Hoan hô bác KV và bác Mũi dài, đọc lại thấy thông tin chuẩn đoán của các bác về giảm thuế là rất chính xác, những người nào đã nghe theo lời khuyên của các bác có lẽ không có gì phải ân hận cả. Nhân đây, xin hỏi các bác có thông tin gì về vụ SF 1 cầu, giá 35-37K chưa ah? Em nghe nói hàng của HMV nhập về là hàng xuất Asia, còn hàng nhập về qua mấy em khác như Hoàng gia... mới là hàng xuất Mỹ ah?

Xin nâng 1 ly với bác KV và Mũi dài nhé. Dzô.

Theo em hóng hớt đuợc thì xe SF "xuất Hàn" nhiều option nhất, Xuất mẽo ko có vì nó làm luôn ở mẽo thì phải và ở mẽo chỉ có bản chạy xăng thôi; (giá nhiên liệu xăng và diesel ở mẽo đắt gần bằng nhau). Thông tin em có sai thì mong các bác chỉnh lý giúp.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Thưa các bác là không có SF xuất Méo như các bác nghĩ đâu, SF được SX tại Mẽo luôn chứ không xuất từ Hàn . SF có các mẫu xuất Châu á - Thái Bình Dương, Úc, Trung đông, Châu âu, Trung Quốc và hết ạ !

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Sao không giảm giá 1 cái hoành tráng, diệt luôn competitors, vừa chiếm thị trường, vừa được lòng dân bác nhỉ? Sau đó thì kéo theo 1 lô các dòng xe khác. Quá lời luôn. Chứ dằn co kiểu này khách hàng cũng ngại mua vì sợ còn giảm nữa.

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Giảm giá hòang tráng thì lỗ à. Mà ở trên bác Kiến vàng có nói HVN định xin khai giá nhập là $10.700 . Hic em nghe nói mà thấy đau lòng cho BTC quá, tự dưng thất thu 1 đống tiền thuế

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Casper

Giảm giá hòang tráng thì lỗ à. Mà ở trên bác Kiến vàng có nói HVN định xin khai giá nhập là $10.700 . Hic em nghe nói mà thấy đau lòng cho BTC quá, tự dưng thất thu 1 đống tiền thuế
Để bọn VAMA nó lừa đảo vặt lông người tiêu dùng VN cả 10 năm nay mới là vấn đề đáng nói bác ạ. Nếu tính đằng thẳng ra thì làm sao anh em có xe chạy được, rồi lại phải tranh nhau mua Cap, Innova, Everest...

Hạng B1
23/10/07
57
2
0

Các bác cho em hỏi giá SANTA FE cụ thể bây giờ thế nào (sau quyết định giảm thuế xuống 60% của BTC ngày 19/10/07 vừa qua). Em đang định mua CIVIC lại nghe thấy chú này giảm giá nên cũng thấy thích quá. Cảm ơn các bác nhiều

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Một người bạn của tôi đã đặt mua SF trước khi giảm giá, xe tháng 11 về. HMV thông báo sẽ giảm 1400 USD so với giá ban đầu. Nếu mua như anh em thì giảm được 1900 (so với tôi mua hồi tháng 6 thì giảm được 3 ngàn vì qua 2 lần giảm thuế!)

Tập Lái
22/10/07
4
0
0

Trích đoạn: Kienvang

Một người bạn của tôi đã đặt mua SF trước khi giảm giá, xe tháng 11 về. HMV thông báo sẽ giảm 1400 USD so với giá ban đầu. Nếu mua như anh em thì giảm được 1900 (so với tôi mua hồi tháng 6 thì giảm được 3 ngàn vì qua 2 lần giảm thuế!)

Dạ em xin đính chính lại là 1500$.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: Yeenvi

Trích đoạn: Kienvang

Dạ em xin đính chính lại là 1500$.
Đây có phải thành viên nữ của SFC không nhẩy?