Tập Lái
19/3/10
49
72
18
Con này có uống xăng k bác?
Em chưa có dịp đo ngoài, chỉ ngó đồng hồ báo. Hôm em đi Bình Dương đi về báo ~7l/100k. Còn chạy trong thành phố rì rì thì khoảng 8l đến 9l /100km, chỗ nhà em đi qua nhiều địa điểm kẹt xe rất lớn. Em chưa có dịp đi xa hơn và đo ngoài theo số km mình đi, lít xăng mình đổ nên chưa có kết luận gì thêm. Về mặt cảm xúc thì em cảm thấy nó bình thường chứ không phải là siêu tiết kiệm như em có đọc đâu đó 5.5l/100k. Có lẽ trình đi của em chưa tới, lại hay đè ga vọt chăng? ... Thôi để em theo dõi thêm.

• Like
Reactions: hunglqict
Hạng C
10/8/11
727
5.452
93
dạ e không phải dân kỹ thuật nên em không hiểu lắm cái vụ hộp số D cộng và D trừ. là sao các bác nhỉ ? ai help e với !:3dchongchong:

chế độ +/- là dạng bán tự động đó bác. Ở chế độ này khi đủ tốc độ thì gạt cần lên + để lên số (giống số sàn), - thì để về số.
Trong trường hợp ko đủ tốc độ thì sẽ tự động về số cho bác. Bổ sung cái clip cho bác dễ nhìn trên con accent nè. +/- tới 6 số

em thấy em suzuki swift của bên em rộng hơn em này một chút....:3duongbia:

Con swift bác cao hơn grand i10 1 phân khúc đương nhiên là rộng hơn rùi. swift thì phải so với accent,rio, mazda 2, yaris... à
Con G i10 thì rộng nhất trong phân khúc của nó ở VN rùi :D

Hạng B2
9/11/13
251
118
43
33
Suzuki Việt Nam
www.giaxesuzuki.com
chế độ +/- là dạng bán tự động đó bác. Ở chế độ này khi đủ tốc độ thì gạt cần lên + để lên số (giống số sàn), - thì để về số.
Trong trường hợp ko đủ tốc độ thì sẽ tự động về số cho bác. Bổ sung cái clip cho bác dễ nhìn trên con accent nè. +/- tới 6 số

à em hiểu rồi...nó giống kiểu d1,d2 vậy đúng không....hi

Hạng B2
23/5/14
165
10
18
37
em này chạy thì khỏi chê..bản số sàn chạy ổn..1.2 AT khỏi bàn tới..1.0 hơi yếu đó mấy Bác