Tập Lái
2/1/06
38
16
8
Huyndai giảm giá chậm nhất, Toyota, Honda đã giảm rồi. Không giảm tới tháng cô hồn giảm chả ma nào mua.

Hạng B1
7/5/15
58
77
18
mình sẽ cập nhật lên bài viết nha bác
Chúc mừng bác chủ đã có vợ yêu, bác cứ đi thời gian và sau đó viết tiếp cảm giác của mình, kiểu như : đánh giá lần... 2 xe I10 sau 3 năm sử dụng hen

riêng con i10 này em cũng từng chạy nhiểu (xe thuê) ngoài con madaz cũ của em, vì cũng có ý định xúc con xe nay, phải nói thật là riêng xe hàn với hộp số AT 4 cấp thì em có ...khuynh hướng đi số sàn 5 cấp còn hơn để khỏi bị cái đoạn trễ số, gằn máy khi đi trong phố. Có lẽ em chỉ quen đi số sàn chăng? Do vậy mà em quyết định cuối tháng này cưới em Mirage MT 2017, ra bảng số thì cũng khoảng 480 tr, kể cũng rẻ, xe hàn đang được giới trẻ chuộng nên nó đắt hơn chăng?

• Like
Reactions: souri
Hạng B1
7/5/15
58
77
18
Ít tiền như nhà em chắc mua em này là ổn
Thật ra trong tầm giá này thì i10 chưa phải là sự lựa chọn tốt theo nhiều người, tuy nhiên mua vì thích thì là chuyện khác.

Tập Lái
1/7/16
28
30
13
33
Sài gòn
www.facebook.com
E thấy nhiều bác tư vấn Civic 2010, rồi mazda 2 (+100tr), rồi nào là chê âm thanh 4 loa không hay bằng 6 loa. Em chán mấy bác quá đi nha. Em không bàn KM vì sở thích là sở thích, ko thích KM thì ko thể mua nó đc. Còn việc thích Mazda 2 nhưng ko đủ lúa thì cũng potay. Em nói ở đây là Civic 2010 cũng không thể bằng em Grand i10 2016 đc, đơn giản thôi: vì kiểu dáng (người ta thích 5 cửa thì sao mua civic đc?), vì tính năng: Hình như Civic 2016 ko có bluetooth, ko có Navi, cũng không có cả LCD :). Mazda 2 ko bàn vì cao hơn 100tr và phân khúc khác. CÒn âm thanh 4 loa thì sao bằng 6 loa được, nhưng được cái là nó ko đến nỗi tệ lậu như loa hàng chợ, tinh chỉnh bass treb thì vẫn đủ để giải trí và thư giãn được, nếu muốn hay thì thêm xèn là hay hơn cả lexus, bmw đồ nhá ;).

Còn về cái vụ giá xe trong nước cao hơn mà ít tính năng hơn nước ngoài thì nó hiển nhiên cả chục năm nay và dần thay đổi từ từ, nếu mấy bác muốn thay đổi nhanh thì ra nước ngoài mua xe rồi chạy ở bển ik :3dquaytay:

Em cũng đã suy xem nhiều mẫu rồi vẫn thấy Gi10 này ổn nhất, cốp sau rộng rãi, hàng ghế sau cũng rộng hơn vài em trong cùng phân khúc. Bản của em màu cam, 2016, 1.0. :) 10 ngày nữa xong hết hồ sơ: đăng kiểm, biển số, bảo hiểm 2 chiều, bảo hiểm bắt buộc, tất tần tật: 488tr.
Hyundai Grand i10 2016 Xe đáng mua trong tầm giá 500 triệu
Hyundai Grand i10 2016 Xe đáng mua trong tầm giá 500 triệu

Hạng B2
28/10/09
111
46
28
35
E thấy nhiều bác tư vấn Civic 2010, rồi mazda 2 (+100tr), rồi nào là chê âm thanh 4 loa không hay bằng 6 loa. Em chán mấy bác quá đi nha. Em không bàn KM vì sở thích là sở thích, ko thích KM thì ko thể mua nó đc. Còn việc thích Mazda 2 nhưng ko đủ lúa thì cũng potay. Em nói ở đây là Civic 2010 cũng không thể bằng em Grand i10 2016 đc, đơn giản thôi: vì kiểu dáng (người ta thích 5 cửa thì sao mua civic đc?), vì tính năng: Hình như Civic 2016 ko có bluetooth, ko có Navi, cũng không có cả LCD :). Mazda 2 ko bàn vì cao hơn 100tr và phân khúc khác. CÒn âm thanh 4 loa thì sao bằng 6 loa được, nhưng được cái là nó ko đến nỗi tệ lậu như loa hàng chợ, tinh chỉnh bass treb thì vẫn đủ để giải trí và thư giãn được, nếu muốn hay thì thêm xèn là hay hơn cả lexus, bmw đồ nhá ;).

Còn về cái vụ giá xe trong nước cao hơn mà ít tính năng hơn nước ngoài thì nó hiển nhiên cả chục năm nay và dần thay đổi từ từ, nếu mấy bác muốn thay đổi nhanh thì ra nước ngoài mua xe rồi chạy ở bển ik :3dquaytay:

Em cũng đã suy xem nhiều mẫu rồi vẫn thấy Gi10 này ổn nhất, cốp sau rộng rãi, hàng ghế sau cũng rộng hơn vài em trong cùng phân khúc. Bản của em màu cam, 2016, 1.0. :) 10 ngày nữa xong hết hồ sơ: đăng kiểm, biển số, bảo hiểm 2 chiều, bảo hiểm bắt buộc, tất tần tật: 488tr.View attachment 500260 View attachment 500261
Chúc mừng bác đã chọn đc vợ. nhiều bác cứ khuyên mua xe cũ đời thấp tí thì sẽ có xe phân khúc cao hơn chứ dại gì mua xe phân khúc a nhỏ xíu. nhưng là dân ko rành về máy móc chất lượng xe các kiểu thì có coi 10 xe cũ vẫn cảm thấy ko an tâm. thôi thì đành chấp nhận mua xe mới giá cao cho yên tâm bác ah. ^^

• Like
Reactions: hoangtidus
Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Mình cũng đang ngắm nghía em này nhưng đọc mấy bài nhận xét bên bonbanh thì còn lăn tăn quá. Hôm nay đọc bài này của Bác cảm thấy tin tưởng hơn. Em này ăn uống có vẻ k tiết kiệm lắm hả Bác?
Chúc mừng Bác có vợ 2 quá đẹp