Các bác nghĩ sao về Hyundai Kona

• Total voters
    30
Tập Lái
16/6/18
30
11
8
42
Hà Nội
Cứ nhìn elantra là sẽ ra giá con này , bản base con này sẽ bằng giá 1.6 , bản thiếu sẽ ngang elantra 2.0 , và full hơn elan 50 củ.
So sánh mà chẳng tìm hiểu gì, bản base nó 2.0 lại so với 1.6? Xe gầm cao thiết kế mới hoàn toàn, trong khi elantra ra mấy năm rồi, thế nó đầu tư thiết kế mẫu mới để bán free chắc?

• Like
Reactions: sontung
Tập Lái
16/6/18
30
11
8
42
Hà Nội
Dân Mẽo đi khen lái ngon lắm..fun to drive...giá bên đó Kona cũng chả kém cạnh Elantra đâu..SUV hạng B thì giá gần gần sedan hạng C cũng không có gì lạ
Bình thường nó đắt hơn Elantra nếu cùng công suất máy, cộng thêm xe thiết kế mới hoàn toàn thì bác sẽ hiểu nó phải hơn bao nhiêu rồi.

Theo các bác thì Kona sẽ bán tốt ở Việt Nam chứ? Cá nhân em thấy thích thiết kế này của Kona hơn ninja rùa Ecosport, (eco thì được cái khung xe chắc, lái đầm nhưng nhìn xấu không chịu được @@), động cơ khoẻ, options thì hy vọng là sẽ good. Giá thì chưa có nhưng nghe sale nói khoảng gần 700tr cho bản cao cấp nhất, tức là cũng tương đương Ecosport. Riêng em HRV nghe giá gần 900 triệu là em không quan tâm nữa rồi.
Khoảng giá này khó cạnh tran với Toyota Rush rồi. Nhưng công nhận Kona đẹp thật

Hạng B2
9/5/18
158
90
28
Nơi bình minh bắt đầu
E thì thích rồi bác àh! Chỉ còn giá thì hơi lăn tăn thôi, vì theo dõi trên 1 số diễn đàn thì thấy giá e nó quá cao so với khả năng của em :(
Cụ đừng có lo quá, đâu cũng sẽ vô đó, Bank luôn luôn đứng phía sau chống lưng cụ bất cứ lúc nào cụ nhé. Chưa kể mua cái xe zin là cụ ngứa tay ngứa chân làm cái này cái kìa, cụ cứ dự trù dư ra 40tr là đẹp.