Tập Lái
16/6/18
30
11
8
42
Hà Nội
Bác nói chuyện như hịch
I20 active chả giống kona tí nào, bác nên đi khám mắt đi
Còn nó dài hơn 17cm mà bác kêu ít. Altis nó cũng dài hơn vios có 13cm thôi ông thánh ạ
Ngu còn bảo thủ
Máy thì Altis 2.0 còn ngang camry 2.0
Đây máy kona với active khác hoàn toàn nhau
Bác nói thế t nói thật bác chẳng biết cáo éo gì về xe, hoặc là bác cuồng nên anti ngu xuẩn
Bác chửi hay vãi lol. Nhưng với bọn ngâu chửi nó cũng éo hiểu đâu.

Tập Lái
16/6/18
30
11
8
42
Hà Nội
Cảm quan cá nhân cho thấy. Mấy cái Ốp nhựa bên ngoài xe làm cho xe giống xe đồ chơi, nhìn cảm giác rẻ tiền sao sao ấy.
Rồi lại còn cái Phanh tay cơm nữa. :(
Mà một điểm trừ chí mạng là hàng ghế 2 ngồi phải co đầu gối tạo cảm giác thiếu thoải mái kinh khủng.
Phán như lol, thế thì mua mẹ nó túc đi, rìm hiểu con này làm lol gì?

HVH confirmed
Hạng C
1/2/13
734
16.707
93
Phán như lol, thế thì mua mẹ nó túc đi, rìm hiểu con này làm lol gì?
Túc chắc cũng chưa đạt yêu cầu của các anh này, em đề nghị mua Starex rồi bỏ bớt hàng ghế để ngồi mấy ảnh nằm cho sướng, giá con này cũng loanh quanh 700 chai :)
Đã là dòng compact mà muốn cái gì cũng rộng!:)
Xem cái clip của thằng Đức cao 1,85m, nặng 86kg đứng vai nó cao hơn trần xe cả tấc mà còn nói là ra vào ghế tài dể dàng, chỉnh ghế lái thoải mái và ra ngồi băng sau ghế tài thì mới bị hạn chế phần duỗi chân nhưng chả đến mức phải bó gối, còn cở Hùng Lâm review thi thoải mái ghế lái, ghế sau còn dư đầu gối hơn chục cm.

• Like
Reactions: Tien Duoc
Hạng D
11/11/16
1.166
1.015
143
46
Tàm lái tốt hơn nhưng cảm giác lái thì em nghĩ Kona hơn vì gầm thấp hơn, động cơ mạnh hơn..3 người thì Kona để đồ dư Bác à..với lại nều thời lượng đi đô thị chiếm đa số thì Kona dễ xoay trở hơn..còn Bác mua chủ yếu đi du lịch, đi xa và mang đặc sản về thì cứ Expander mà quất thui :D :D
Em đợi Xpander định giá lại bản AT rồi mới tính bác ạ, nếu thằng MIT tào lao mà giữ nguyên 650T em chuyển qua KONA, Kona được đề ngang rộng
Vợ em thích Kona hơn, chắc phải hi sinh MIT đề chìu vợ thui

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
xe Hàn nhìn như đồ chơi, giá dạo này đẩy lên cao ghê

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Cảm quan cá nhân cho thấy. Mấy cái Ốp nhựa bên ngoài xe làm cho xe giống xe đồ chơi, nhìn cảm giác rẻ tiền sao sao ấy.
Rồi lại còn cái Phanh tay cơm nữa. :(
Mà một điểm trừ chí mạng là hàng ghế 2 ngồi phải co đầu gối tạo cảm giác thiếu thoải mái kinh khủng.
Bác ngồi e nó rồi à mà biết co đầu gối, xem Hùng Lâm review chỉnh ngồi ghế lái thoải mái rồi ra hàng ghế sau ngồi vẫn ok, tức nhiên nó k quá rộng vì chỉ là compact suv. Bác lại nói hàng ghế sau k thoải mái, vậy chắc bác tầm 1m9 rồi vì Hùng Lâm 1m8 à hoặc là bác chém gió xạo quần, anti thì cũng nên có đầu óc, chắc lại sale đội lốt hay sao. Muốn rộng nữa thì cứ Sedona, Innova mà xúc, rộng rãi thoải mái, à hay mua Starex đó về tháo bớt ghế ra lót chiếu nằm ngủ vô tư luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
16/4/10
53
74
18
Bác ngồi e nó rồi à mà biết co đầu gối, xem Hùng Lâm review chỉnh ngồi ghế lái thoải mái rồi ra hàng ghế sau ngồi vẫn ok, tức nhiên nó k quá rộng vì chỉ là compact suv. Bác lại nói hàng ghế sau k thoải mái, vậy chắc bác tầm 1m9 rồi vì Hùng Lâm 1m8 à hoặc là bác chém gió xạo quần, anti thì cũng nên có đầu óc, chắc lại sale đội lốt hay sao. Muốn rộng nữa thì cứ Sedona, Innova mà xúc, rộng rãi thoải mái, à hay mua Starex đó về tháo bớt ghế ra lót chiếu nằm ngủ vô tư luôn.
Chân bác ấy dài 1m8, cả ngươi cao đến 2m5 nên phải RR mới không co chân, em mới đến viêt hàn xem xe. Có 1 chiếc bản tiêu chuẩn lấy liền giá 625! 2 bản kia chưa có!

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Chân bác ấy dài 1m8, cả ngươi cao đến 2m5 nên phải RR mới không co chân, em mới đến viêt hàn xem xe. Có 1 chiếc bản tiêu chuẩn lấy liền giá 625! 2 bản kia chưa có!
Sao bản tiêu chuẩn lại 625tr, e tưởng là 615tr chứ nhỉ.

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Nói chung tất cả là lỗi Ecosport! :)

Nó ra bản mới làm giá cao quá nên tâm lý những bác muốn mua xe phân khúc B này muốn Kona ra giá rẻ hơn để vừa mua được xe ngon, thế hệ mới mà giá lại rẻ hơn cho bọn Ford biết mặt dám chơi ngông với ông mày!

Nhưng rồi cũng lại thất vọng nữa vì HTC cũng cùng một phường với Ford! Đấy có thế đó! các bác máu xe thì mua đi. Không thì cho chúng nó cùng ế sưng lên, cuối năm nó giảm giá ngay!

Cay mũi vụ thuế trước bạ! vẫn bị nã theo cái giá ban đầu này! Hãng kiếm lời, nhà nước lượm thuế, chỉ có người tiêu dùng là thiệt!
Bác nói quá đúng. Cơ mà nói như bác khó mà nhận like lắm. Đặc biệt là sâu hihihi :)