Hạng B1
25/8/20
73
35
18
Em không nói xe Hàn không tốt nhưng chỉ tốt nếu sử dụng đi gia đình với thời lượng sử dụng vừa phải và chịu chăm sóc xe. Cty em có con I20 đời 2011 đi khoảng 200k km mà như cái máy cày, anh bạn em thì accent 2011 blue giờ nhìn cái xe chán không muốn nói dù mới đi hơn 100k km. Trong khi em altis 1.8 2007 MT chạy khoảng 700k km ở cty vẫn còn ngon lành hơn em i20 và accent trên. Đúng là mấy anh tài xế ở cty chạy phá thiệt luôn. Mà phá vậy mới thấy To hơn Hyu thế nào.
Cái này thì phải công nhận, ko cãi dc

• Like
Reactions: Dung CT
Hạng B2
28/12/15
384
160
43
46
con này bỏ cục mày đời cũ vào vậy mà kèm dc lạc - ngon chứ nói

Tập Lái
12/7/12
24
16
3
Em không nói xe Hàn không tốt nhưng chỉ tốt nếu sử dụng đi gia đình với thời lượng sử dụng vừa phải và chịu chăm sóc xe. Cty em có con I20 đời 2011 đi khoảng 200k km mà như cái máy cày, anh bạn em thì accent 2011 blue giờ nhìn cái xe chán không muốn nói dù mới đi hơn 100k km. Trong khi em altis 1.8 2007 MT chạy khoảng 700k km ở cty vẫn còn ngon lành hơn em i20 và accent trên. Đúng là mấy anh tài xế ở cty chạy phá thiệt luôn. Mà phá vậy mới thấy To hơn Hyu thế nào.
Mày ăn gì nói láo không ngượng mõm vậy

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Bác gom hết vào để so nhật - hàn là ko đúng
- vừa rồi tâm điểm giảm giá là mazda ko phải huyn, sau đó hãng nhật khác là subaru cũng giảm mạnh, xe hàn cũng giảm nhưng chưa phải là rẻ lắm đâu.
- thương hiệu nhật lâu đời hơn hàn, chất lượng độ bền nó dc kiểm chứng năm tháng, có tiếng và đứng đầu toàn cầu, có thể vài hãng xem vn là thị trường nhỏ như toy, hon chưa quan tâm và chính sách giá, bán hàng đúng là chưa tốt, nhưng nó vẫn dc xem hơn hàn 1 bậc, kiểu xe china giờ cũng ko phải là dỡ, nhưng tâm lý ai cũng lo ngại đấy thôi.
Klq nhưng gần đây huyn thiết kế độc lạ quá mức: đèn palisade thì chân chó, santa thì xương chó đít hino, starager thì giống xe khách cá mập.
Việc hạ giá của những xe Mazda gần đây cho thấy rằng người Nhật cuối cùng cũng chịu chấp nhận thất bại tại thị trường VN khi những sản phẩm đã có khung gầm, động cơ, hộp số, công nghệ, thiết kế cũ kĩ nhưng xào nấu lại không thể bán giá cao được nữa mà phải bán giá thấp mới thu hút người mua. Nói cách khác là xe Nhật đang về đúng giá trị của nó đó là khung gầm, động cơ, hộp số, độ bền, công nghệ, thiết kế hoàn toàn thua đứt đuôi xe Hàn nên phải bán giá thấp hơn chứ không phải cứ lấy mác Nhật bổn ra để bán giá cao như trước.

Xe Nhật thành công trên thế giới là nhờ công thức "tiền ít thịt nhiều" so với xe Mỹ Đức Hàn, tuy nhiên về VN lại biến tướng thành "xe cùi bắp giá cao", nhưng cũng nhờ sự mê muội của nhân dân VN nên vẫn bán chạy những năm vừa qua. Đến nay thì hoàn toàn thua đứt đuôi mới áp dụng công thức của xe Nhật trên toàn thế giới vào thị trường ô tô quái dị này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Của bền do người thôi
Hyundai Palisade bán được 61 xe sau tháng đầu bán ra

Hạng F
22/7/13
8.982
40.274
113
Của bền do người thôi
View attachment 3052058
Bọn xe Nhật lâu rồi ko lên bài kiểu này, vì xe nó chạy đc vầy nhiều quá chi $ bơm truyền thông phí phạm lắm.
Bọn Hèng vài triệu xe đc 1 xe, là bơm vá khắp các trang báo làm trò hề pr.
Ở 1 diễn biến khác thằng ae Khởi Á cũng chạy đc 1tr km đó … mà nó cần 9-10 cái động cơ lận :D

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Cùng cái tên xe thôi.
Nhưng tại VN và ở Mẽo thì chất lượng xe là hoàn toàn khác nhau.
Chính xác nếu anh đang nói về xe Nhật. Cụ thể là hãng Toy Mỹ nó không liên quan gì đến hãng TMV Việt Nam.
Còn xe Hàn thì những sản phẩm tốt bán được tại thị trường Mỹ đều được bán tại thị trường Vn. Chứ các hãng xe Hàn không đưa những cái khung gầm, động cơ quá đát để gắn lên những sản phẩm cho các nước thuộc thế giới thứ 3 như xe Nhật

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Xin cho hỏi sao các a sẵn sàng chi 3 tỏi mua xe mà vẫn thích máy dầu vậy ?