Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ecosport nằm phân khúc thấp hơn Trax, CX3, HRV và cùng phân khúc với i20 Active. Bác phân biệt rõ phân khúc và kiểu dáng. Như Vios, Elantra, Mazda 6 cùng kiểu dáng sedan và khác phân khúc. Ecosport, HR-V, Tucson cùng kiểu dáng Crossover nhưng khác phân khúc
PS: hình như bài viết có gì sai sai, đây là phiên bản i20 thường (hatchback) chứ không phải phiên bản i20 Active (crossover) như ở VN
Đồng ý
Hình như chủ thớt nhầm
Còn này là i20 thôi ko phải active

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
con này nhỏ như i10, i20 ở Việt Nam cũng có những rất ít, nó là xe nhập. i20 này khác i20 active nhé, máy đứa chém là crossover thì học lại đi.

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Bác bảo thủ quá, bác google search 30s là ra thôi mà
Con này gầm cao chứ đâu có phải gầm thấp
Accent có riêng bản hatchback, chứ chẳng ai đặt tên bản hatchback thành tên khác hẳn như vậy
Mình đã đi con accent hatchback khá nhiều. Thừa biết nó, mang ra làm ví dụ so với accent thôi.
Ai nói con này crossover thì mình cũng chịu thôi.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Các hãng xe sinh ra nhiều loại, nhiều phân khúc tùm lum làm khách hàng quả thật là rất khó phân biệt. Con này chắc là cùng phân khúc với con i20 đời trước chỉ có kiểu dáng là thiết kế lại toàn bộ. E thỉnh thoảng cũng bắt gặp chạy trên đường dù không nhiều, tuy nhiên để nói cùng phân hạng với Ecosport hoặc Trax thì... hơi khó vì nó nhỏ và thấp hơn nhiều luôn á.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Ecosport nằm phân khúc thấp hơn Trax, CX3, HRV và cùng phân khúc với i20 Active. Bác phân biệt rõ phân khúc và kiểu dáng. Như Vios, Elantra, Mazda 6 cùng kiểu dáng sedan và khác phân khúc. Ecosport, HR-V, Tucson cùng kiểu dáng Crossover nhưng khác phân khúc
PS: hình như bài viết có gì sai sai, đây là phiên bản i20 thường (hatchback) chứ không phải phiên bản i20 Active (crossover) như ở VN
bác chém tưng bừng nhỉ :)
ecosport phân khúc thấp hơn CX3 , HRV , Cx3 , Trax thì cụ thể nó thuộc phân khúc nào bác?
https://www.youtube.com/watch?v=wMNaawcQvlg
https://www.youtube.com/watch?v=uwgdElqgMtg

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
bác chém tưng bừng nhỉ :)
ecosport phân khúc thấp hơn CX3 , HRV , Cx3 , Trax thì cụ thể nó thuộc phân khúc nào bác?
https://www.youtube.com/watch?v=wMNaawcQvlg
https://www.youtube.com/watch?v=uwgdElqgMtg
Không biết :). Chỉ biết nó nằm ở phân khúc thấp hơn. So sánh kích thước, chiều dài cơ sở với cân nặng là Ecosport lép vế hơn và chỉ ngang hàng với i20 Active vốn cùng kích thước, chiều dài cơ sở của một xe hạng B, Ecosport cũng có kích thước tương đương Fiesta. Hyundai có dòng Creta (sắp được thay thế bới Kona) lớn hơn i20 Active, nhỏ hơn Tucson và cùng phân khúc với CX-3, HR-V, Trax, Virata.
Lấy VD Hyundai cho dễ hiểu vì nó là hãng có đầy đủ các dòng Crossover cỡ nhỏ nhất từ i20 Active, trên nữa là Creta (Kona), tiếp theo là Tucson, trong 3 em này thì Ecosport cùng mâm với i20 Active. Trên mạng họ thích thì họ so thôi, vì Ford không có dòng cùng mâm với Creta, CX-3, HR-V, chỉ biết cùng là Crossover cỡ nhỏ, người dùng thông minh thì phải hiểu em nào hơn em nào, cùng mâm với em bào. Bác không hiểu mà kêu em chém thì chịu

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Không biết :). Chỉ biết nó nằm ở phân khúc thấp hơn. So sánh kích thước, chiều dài cơ sở với cân nặng là Ecosport lép vế hơn và chỉ ngang hàng với i20 Active vốn cùng kích thước, chiều dài cơ sở của một xe hạng B, Ecosport cũng có kích thước tương đương Fiesta. Hyundai có dòng Creta (sắp được thay thế bới Kona) lớn hơn i20 Active, nhỏ hơn Tucson và cùng phân khúc với CX-3, HR-V, Trax, Virata.
Lấy VD Hyundai cho dễ hiểu vì nó là hãng có đầy đủ các dòng Crossover cỡ nhỏ nhất từ i20 Active, trên nữa là Creta (Kona), tiếp theo là Tucson, trong 3 em này thì Ecosport cùng mâm với i20 Active. Trên mạng họ thích thì họ so thôi, vì Ford không có dòng cùng mâm với Creta, CX-3, HR-V, chỉ biết cùng là Crossover cỡ nhỏ, người dùng thông minh thì phải hiểu em nào hơn em nào, cùng mâm với em bào. Bác không hiểu mà kêu em chém thì chịu
bác lấy chuẩn của hyundai thì kiếm được người hiểu bác cũng hơi khó.
bác ko biết nó nằm ở đâu , định nghĩa ra sao rồi phán Quốc tế nó thích so thì so em cũng chịu :)
thôi stop ở đây bác nhé!

• Like