Hạng D
5/7/16
1.953
13.850
113
Em này và accent em nào ở phân khúc cao hơn nhỉ?

2 con đều là hạng B hết. tùy thị trường

Mod up nhầm hình thì phải, chiếc màu xanh dương có đèn sương mù khác chiếc màu đỏ
Ko bàn động cơ 118 mã lực (giá sẽ cao). Các phiên bản còn lại 73, 83 hoặc 100 mã lực để kéo 1 con CUV xác to như vậy thì có ổn khi chạy đg trường ko các ae?

chiếc màu xanh là i20 active, dáng kiểu hơi nâng gầm tí, ko phải bản toàn cầu như i20

2 dòng khác nhau sao so sánh đc bác
Con này là crossover cỡ nhỏ cạnh tranh với ecosport. Còn nếu so giá thì e này sẽ nhỉnh hơn accent một chút

ở VN thì có i20 và i20 active, i20 là bản hatchback hạng B, còn i20 active hơi lai crossover 1 tý, nó là bản nâng gầm i20 thôi, i20 thì ở VN dẹp rồi

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
bác lấy chuẩn của hyundai thì kiếm được người hiểu bác cũng hơi khó.
bác ko biết nó nằm ở đâu , định nghĩa ra sao rồi phán Quốc tế nó thích so thì so em cũng chịu :)
thôi stop ở đây bác nhé!
cái tên gọi phân khúc A,B,C,D chỉ là tương đối, cái chính là phải biết xe nào chung mâm và không chung mâm với em nào. Hyundai nó không phải chuẩn, chỉ đơn giản là nó có đầy đủ các dòng Crossover thông dụng trên thị trường. Sau này CX-3, HR-V, Kona về giá chắc chắn sẽ đắt hơn em "cùng phân khúc" crossover của bác :). Thì người lúc đó ta sẽ toàn mua Ecosport thôi mà không cần để ý mấy em kia vì cứ tưởng mua được em "cùng phân khúc" với giá hời :).
PS: cái này để nhìn cho vui thôi chứ cũng chả chứng mình được gì. i20 Active và Ecosport mâm xe chỉ có 4 lỗ, CX3, HR-V, Creta, Virata mâm 5 lỗ :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
cái tên gọi phân khúc A,B,C,D chỉ là tương đối, cái chính là phải biết xe nào chung mâm và không chung mâm với em nào. Hyundai nó không phải chuẩn, chỉ đơn giản là nó có đầy đủ các dòng Crossover thông dụng trên thị trường. Sau này CX-3, HR-V, Kona về giá chắc chắn sẽ đắt hơn em "cùng phân khúc" crossover của bác :). Thì người lúc đó ta sẽ toàn mua Ecosport thôi mà không cần để ý mấy em kia vì cứ tưởng mua được em "cùng phân khúc" với giá hời :).
PS: cái này để nhìn cho vui thôi chứ cũng chả chứng mình được gì. i20 Active và Ecosport mâm xe chỉ có 4 lỗ, CX3, HR-V, Creta, Virata mâm 5 lỗ :D
:)

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Tập Lái
15/4/18
10
5
3
42
Mình nghĩ vậy hok biết đúng không nữa: Dòng Crossover của Hyundai trãi dài nhiều phân khúc: thằng i20 này hạng B, Kona hạng C, Tucson hạng D

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Mình nghĩ vậy hok biết đúng không nữa: Dòng Crossover của Hyundai trãi dài nhiều phân khúc: thằng i20 này hạng B, Kona hạng C, Tucson hạng D
tính phân khúc A,B,C,D cũng rắc rối lắm bác, và nó chỉ tương đối, nhưng nhận biết nó không chung mâm là được rồi i20Active<Kona<Tucson. Chứ có nhiều người cứ Crossover là xếp chung mâm hết là thua:(

Hạng D
5/7/16
1.953
13.850
113
sao nhiều bác cứ nói con i20 này là CUV hay Crossover thế nhỉ

i20 là hatchback hạng B ah

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
13/9/15
114
112
43
Có sản phẩm của Ford cùng phân khúc với I20 ắc ty vờ của bác đây, quan điểm của tây lông về phân khúc xe rõ ràng hơn ở thiên đường nhiều :):):)
https://xehay.vn/ford-fiesta-active-chinh-thuc-duoc-ban-tai-anh-quoc-voi-gia-tu-567-trieu-vnd.html