Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Máy dầu của Hyundai/KIA thế hệ mới ko hôi, toàn các bác nghe nói hoặc nhìn đám máy dầu của Ford/Toy phán.
Ngoài việc tiết kiệm chi phí nhiên liệu ra, cái sướng nhất là sức mạnh của động cơ với momen xoắn gần gấp đôi phiên bản máy xăng, riêng cái này xứng đáng chênh lệch giá. Đấy là chưa kể tới dùng máy dầu còn đc sử dụng hộp số ly hợp kép 8 cấp mới, so với 6AT trên máy xăng :D
Hôi là hôi ở ngoài xe chứ trong xe mà hôi thì thôi rồi,,máy mới xe nào cũng ít hôi thôi mà

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thời buổi kinh tế khó khăn, xăng càng ngày càng tăng giá thì máy dầu là một lựa chọn không tồi đâu bác. À mà còn nữa, em thấy máy dầu ngày nay không còn hôi như xưa đâu. MÀ có hôi thì nó cũng hôi ngoài xe, có bao giờ ngồi trong mà thấy hôi đâu mà bác sợ. Có điều kiện thì chọn máy dầu full option cho nó sướng cái thằng người bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Thời buổi kinh tế khó khăn, xăng càng ngày càng tăng giá thì máy xăng là một lựa chọn không tồi đâu bác. À mà còn nữa, em thấy máy dầu ngày nay không còn hôi như xưa đâu. MÀ có hôi thì nó cũng hôi ngoài xe, có bao giờ ngồi trong mà thấy hôi đâu mà bác sợ. Có điều kiện thì chọn máy dầu full option cho nó sướng cái thằng người bác ạ.
lại nói 2 lời rồi,, lúc đầu thì xăng sau thì dầu,, ăn bậy dc nhưng đừng nói bậy bác ơi

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng C
13/3/15
945
18.695
93
Hiện giờ thì bản máy dầu của SF đang có một số trang bị mà bản máy xăng không có như hộp số 8 cấp và 3 chế độ chạy địa hình, công suất cao hơn, Moment xoắn cao hơn rất nhiều và chi phí nhiên liệu chỉ bằng 1/2 máy xăng, cũng đáng để đánh đổi chút mùi hôi và tiếng ồn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
4/11/17
133
77
29
34
A có gara xe để rieng hok. Nếu có ngại gì mùi đổ 0.0001 s bao thơm
Em đồng ý với bác, nếu để xe gara riêng, thoáng thì máy dầu, còn nếu chui vô nhà thì máy xăng. Loanh quanh thì đi máy xăng thích, đường dài thì máy dầu. Chạy thì em thích máy dầu, nhưng sợ mùi :)

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
cảm ơn em, anh gõ lộn. em cứ đi sau lưng anh nhắc nhở cũng tốt. y như con rắn cạp nong theo đóm ăn tàn vậy đó.
uhh, phải theo sao nhắc nhở a để còn nên người nữa chứ,, nhà a ko có dạy a thì để e dạy a nha,, yên tâm ko cần ơn nghĩa dầu đâu ahh,, ae ko mà hén