Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
Bớt xem youtube của mấy thánh review kiếm tiền đi bác. Trải nghiệm thực tế rồi chém. Mấy thèng review dạo kiếm tiền toàn nói tốt cho hãng trả tiền cho chúng thôi. Mịa, dầu mà không hôi thì em lạy, không hôi thì bác để xe trong nhà mà nổ máy.
Mình đi San dầu thấy bình thường không phàn nàn gì về mùi hôi. Còn tất nhiên nếu để xe trong nhà thì không nên chọn máy dầu rồi.

Trước đây mua cũng đắn đo xăng với dầu như bác chủ về vấn đề mùi và ổn. Sau khi dùng hơn 1 năm mình thấy máy dầu cũng ổn. Chọn bản nào theo nhu cầu thôi chứ bản dầu máy có khỏe hơn xăng đi nữa cũng chả bao giờ dùng hết công suất nó đâu.

• Like
Reactions: kamelov1
25/6/18
523
800
98
42
Không cần biết máy xăng hay máy dầu nhưng em vừa phát hiện ra 1 chi tiết của 1 chiếc xe 1.5 tỷ có trên chiếc xe 20 tỷ các bác xem có đáng giá không.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Nếu it đi phố nên mua máy dầu vì:
- Rất tiết kiệm chi phí vận hành.
- Máy bốc, chạy cao tốc, vượt xe sướng hơn bản xăng.
- Giữ giá hơn bản xăng ( dù giá mua cao hơn nhưng khi bán lỗ ít hơn), thanh khoản tốt hơn bản máy xăng.
Nếu chọn máy dầu như bạn trên tư vấn nên đổ dầu 0,001S khí xả sẽ ít mùi hôi hơn, kim phun lâu bị bẩn.
Kết luận: nếu thích Santa nên mua máy dầu, nếu thích ưu điểm máy xăng nên mua CX-8.
Bác nói chí phải nếu chạy ít lấy cx8 còn chạy nhiều lấy máy dầu ngon hơn.

• Like
Reactions: baonguyen24
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình đi San dầu thấy bình thường không phàn nàn gì về mùi hôi. Còn tất nhiên nếu để xe trong nhà thì không nên chọn máy dầu rồi.

Trước đây mua cũng đắn đo xăng với dầu như bác chủ về vấn đề mùi và ổn. Sau khi dùng hơn 1 năm mình thấy máy dầu cũng ổn. Chọn bản nào theo nhu cầu thôi chứ bản dầu máy có khỏe hơn xăng đi nữa cũng chả bao giờ dùng hết công suất nó đâu.
Thì vấn đề của máy dầu là mùi hôi thôi. Mấy thèng review dạo kiếm tiền nên khen lấy khen để , nói không có mùi

Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
Thì vấn đề của máy dầu là mùi hôi thôi. Mấy thèng review dạo kiếm tiền nên khen lấy khen để , nói không có mùi
Vâng khen hơi quá. Mùi hôi không đáng ngại lắm nhưng so với xe xăng như cx5 thì hơi ồn. Ngồi san nổ máy biết ngay còn ngồi cx5 không nghe tiếng máy nổ luôn. Cái dở nữa là đi xa xe không tự khóa cửa hơi bất tiện tại em toàn quên.

Được cái nội thất San khá tốt đi 1 năm nhìn vẫn mới không như cx5. Hàng ghế sau và cốp cũng rất rộng và thoải mái. Máy dầu nóng máy chạy rất bốc nên toàn sợ bắn tốc độ Máy lạnh mát nhanh. Một vài ưu điểm em thấy.

• Like
Reactions: kamelov1
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Không biết ở chỗ khác ra sao, chứ ở chỗ em thì nếu là Santafe và Sorento thì 10 chiếc đã có tới 9 chiếc là máy dầu rồi. Em không có xe đó nên cũng không biết tại sao luôn.