Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bác nói đúng nhưng chưa đủ .
Cái em đang nói đến đây là xe của Thaco lắp ráp . Những linh kiện , thiết bị nội địa hóa nhằm làm giảm giá thành thì bác cũng như em chắc chắn biết không phải là do VN làm ( vì làm gì đủ trình độ mà làm ) , vậy thì phải đặt hàng anh Tung của - chả nhẽ lại đi đặt hàng Korea sx .
Mà tung của cũng nhiều loại ....Dream tàu đấy bác ...chất lựong dành cho thị trừong rẻ tiền thì ra sao ai cũng thấy cả rồi .

Ngừoi ta cứ dè bỉu là cái gì là rẻ tiền , không tốt là hàng tàu đấy thôi .

Nếu bây giờ Thaco công bố cái xe của bác bao nhiêu % là thiết bị , linh kiện của Tàu ( mà cũng chả theo chuẩn nào - chuẩn Thaco thôi ) thì bác còn dám mua không ???
Cái xe mình đang đi thì mình không biết như thế nào, nhưng mà mình thấy Kia morning, Carens, Forte chạy chắc cũng nhiều hơn xe 1 số hãng của Nhật, còn tại sao họ mua thì chả hiểu.
Bác nhìn thấy linh kiện nhựa của Innova chưa nhỉ, Toyota đấy.
Qua tiếp chuyện xe gắn máy, nếu bác mua hàng no name thì lại khác còn bác mua hàng Honda Tàu thì chất lượng như thế nào bác cũng biết rồi nhỉ, chạy đầy đường VN ( SCR ), chắc chiếc xe Honda Tàu linh kiện Nhật hả. :)

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Vấn đề ở đầy mình nghỉ đang nói là ở VN các bác mua xe Nhật đa phần là mua vì bán éo mất giá chứ chả có ai khen nó. Chui vô cái camry 2.0E cả tỉ bạc thì biết.
Vậy thì chui vô Camry Q, Camry LE đi bác.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Vậy thì chui vô Camry Q, Camry LE đi bác.
Tiền bao nhiêu thì chui vô cái nào cỡ đó thôi bác, chui vô cái cao hơn thì nhìn còn thấp không muốn mua. Còn đi xem xe thì cứ nghĩ giá tiền cao hơn thì tốt hơn, mình chỉ toàn chui vô xe của những đứa bạn có sẵn, chứ vô showroom hàng cao cấp để thử xe thì ngại lắm vì mình không có ý định mua, lúc đó làm mất thời gian của sale.

Tập Lái
30/10/14
17
21
3
33
Các thánh lại cãi nhau mất thời gian rồi! Ai có xèng thì cứ múc cái mình thích, việc gì phải tranh cãi về cái sở thích của mình với cái kẻ không thích vì mua xe cho mình chớ có mua cho họ đâu.

Bạn đang khó khăn theo đuổi một cô chân dài xinh xắn, lại có kẻ khuyên bạn nên tán cô chân ngắn lả lơi cho dễ xơi.:3dnhacnon:

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Các thánh lại cãi nhau mất thời gian rồi! Ai có xèng thì cứ múc cái mình thích, việc gì phải tranh cãi về cái sở thích của mình với cái kẻ không thích vì mua xe cho mình chớ có mua cho họ đâu.

Bạn đang khó khăn theo đuổi một cô chân dài xinh xắn, lại có kẻ khuyên bạn nên tán cô chân ngắn lả lơi cho dễ xơi.:3dnhacnon:
Vấn đề không phải đơn giản chỉ ở chỗ sở thích, mà nó còn phụ thuộc vào khả năng tài chính bác ạ.
Chỉ riêng xe 7 chỗ HQ với nhau thôi (không cần phải nói về xe xuất xứ nước khác):
Em hỏi thật các bác, có bao nhiêu bác mua Carrens mà chê Sorento; mua Sorento mà chê Santafe?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
30/10/14
17
21
3
33
Ko rảnh để trả lời những câu hỏi ngớ ngẩn và lao vào tranh luận vớ vẩn với mấy ông nhé!:3duongbia:

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Vấn đề không phải đơn giản chỉ ở chỗ sở thích, mà nó còn phụ thuộc vào khả năng tài chính bác ạ.
Chỉ riêng xe 7 chỗ HQ với nhau thôi (không cần phải nói về xe xuất sứ nước khác):
Em hỏi thật các bác, có bao nhiêu bác mua Carrens mà chê Sorento; mua Sorento mà chê Santafe?
Mình thì chưa thấy ai mua Sorento mà chê SantaFe cả, mà toàn là mua Sorento vì SantaFe giá cao quá. :)