Hạng B1
16/10/17
52
9
8
35
1.171,e gắn thêm đồ chơi nên hơn 1 tỏi 2 hix
Bác gắn thêm những gì rồi bác ? Đang tính đi phủ ceramic mà giá chát quá. E tính làm bộ lót sàn, cam hành trình với phủ ceramic thôi. Rước e nó về xong nghèo roài. Xe bác ăn uống bao nhiêu vậy, của e tới 15.2l/100km, full bình đi mới 180km hết nửa bình rồi, haha

Hạng B1
16/10/17
52
9
8
35
Sao không có bác nào giúp e trả lời những câu hỏi nhỉ, gạt mưa để chế độ auto là khi có mưa nó có tự gạt ko ạ
Bác chỉnh về auto, xong kéo xuống là nó tự động ah bác.
Xe e bị cái đọng sương bên kính ghế phụ che luôn kính chiếu hậu đi nguy hiểm quá, mưa tạnh rồi không khí còn ẩm xíu cũng bị, để máy lạnh 28 độ thành sưởi luôn thì hết, xuống 25 26 độ là bị. Vùng đọng sương chiếm gần 1/2 kính cửa ghế phụ, ko biết có phải do dán phim có vấn đề ko các bác ?

Hạng B2
19/8/06
102
2
18
36
Không phải do dán phim đâu Zet11 ơi, mình lúc mới lấy xe cũng lăng tăng tí, nhưng giờ tự nhiên không bị nữa, mình thấy do bác mở máy lạnh lúc mưa bị chênh lệch nhiệt độ trong ngoài, đóng kính hết cửa kỹ lại xem, mình từng bị với Fortuner rồi. Bác định lót sàn loại nào thế.

Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Xe e bị cái đọng sương bên kính ghế phụ che luôn kính chiếu hậu đi nguy hiểm quá, mưa tạnh rồi không khí còn ẩm xíu cũng bị, để máy lạnh 28 độ thành sưởi luôn thì hết, xuống 25 26 độ là bị. Vùng đọng sương chiếm gần 1/2 kính cửa ghế phụ, ko biết có phải do dán phim có vấn đề ko các bác ?
Hiện tượng đọng sương bác nói ko phải là đặc tính của xe bác.

Nguyên nhân là cái họng gió máy lạnh thổi vào góc kính đó (những người ngồi ghế phụ né máy lanh hay chỉnh nnuw vậy) làm cho phần kính chỗ đó luôn lạnh hơn nhiệt độ môi trường (dú troi nắng hay mưa) gây ngưng tụ hơi nước.

==> Chỉnh hướng thổi của họng gió bên đó là hết.

Tập Lái
4/8/17
37
1
8
37
Thank, e làm được rồi do để auto mà e không kéo xuống một nất lúc nào cũng để off nên nó k hoạt động

Hạng B1
16/10/17
52
9
8
35
Hiện tượng đọng sương bác nói ko phải là đặc tính của xe bác.

Nguyên nhân là cái họng gió máy lạnh thổi vào góc kính đó (những người ngồi ghế phụ né máy lanh hay chỉnh nnuw vậy) làm cho phần kính chỗ đó luôn lạnh hơn nhiệt độ môi trường (dú troi nắng hay mưa) gây ngưng tụ hơi nước.

==> Chỉnh hướng thổi của họng gió bên đó là hết.
cũng thử hết những cách này rồi mà cũng ko hết bác, chỉ có chỉnh nhiệt độ cao lên thì nó hết :)
phủ ceramic xong ko biết nó có hết tình trạng này ko các bác ?

Hạng B2
19/8/06
102
2
18
36
Em thấy màu sơn xe sau khi mưa. Hoặc rửa xe xong hay bị ố chấm chấm như giọt nước. Lau bằng khăn ko ra. Trừ khi lau bóng hiệu Turlte thì hết và bóng. Ko biết phủ Ceramic sơn xe và kính nó có hết bị như vậy ko các bác. Cả kính cũng hay bị vậy. Xe em màu đen. Hiz